Yesu alisema hapo wawili au watatu kwa ajili ya jina langu nipo hapo katikati yao. Hicho ndicho alichosema. Je, je unaamini hicho? I am 73 years old. Nina miaka sabini na mitatu. And When the saints meet together, na watakatifu wanapokutana pamoja, for 50 years, kwa miaka hamsini, sijawahi kuomba kwamba Mungu mfunge umfunge shetani mfukuze shetani hata mara moja, kwa sababu Yesu alisema Wakutanikapo wawili au watatu, nami niko hapo. Mimi ni Lord, bwana wa mabwana, ninatakiwa niwe bwana wa maisha yako. I am of your life, na kama mimi ni bwana wa maisha yako hauhitaji kuanza kumfikiria shetani. He goes about like a roaring lion. Yeye anazunguka kama simba angurumaye. Watakapokuwa wawili watatu kwa ajili ya jina langu, nami niko hapo. Watakapokuwa wawili watatu. Prayers against Satan. Maombi dhidi ya Shetani will not help you. Hayatakusaidia. If you come into church, kama wewe unakuja kanisani kanisani, ukiwa na wna kama kuna uchungu moyoni mwako, kama kuna usuda moyoni mwako, wivu, chuki, hasira, umekuwa na kitu kimoja dhidi ya mtu mwingine. Yes. Amen. Ah, I I don't think about Satan when I come to church. Kwa si siwazi kuhusu shetani ninapokuja kanisani, na kuja kumwabudu Mungu. Ah, uh, God willing, Mungu, ikimpendeza Mungu. If I am here this evening kama nitakuwepo jioni ya leo ninaanza kuzungumzia vita vya kiroho lakini, asubuhi ya leo tunaenda to to kusoma katika Hebrania sura ya kumi na tatu. Mstari uh, wa kumi na tatu. Uh, uh, uh, uh, mstari wa kumi. Paul says Paulo anasema tuna madhabahu. Hicho ndicho anachosema: Tuna madhabahu. Je, hii madhabahu iko wapi? kind of ni madhabahu ya aina gani? <laughs> Tuna madhabahu ambayo wa wale, wale walio kutumia ile hema hawana ruhusa kula vitu vyake. Anasema sisi ambao tuliozaliwa mara ya pili kwa roho ya Mungu tunayo madhabahu, and we eat at that altar, nasi tunakula katika hiyo madhabahu. Tuna madhabahu ambayo wale waihudumiao ah, <laughs> ile hema hawana ruhusa kula vitu vyake vyakee, ni yeah. Hapa anamzungumzia nani? Anazungumza kuhusu Agano la Kale, Jews anazungumza kuhusu wale Wayahudi wenye dini who have not received the gospel, ambao walikuwa hawajaipokea Injili, hawakuwa wameongoka, walikuwa wanafuata sheria ya Kiyahudi, wako katika agano la kale. Paul, Paulo anasema, we, we the redeemed, sisi tuliokombolewa, we have an altar, tunayo madhabahu ambayo tu, ambapo tunakula Outside, lakini walioko nje wale, wale ambao hawajazaliwa mara ya pili hawawezi kula katika hii madhabahu. Do you eat at the altar? Je, unakula katika hiyo madhabahu? Oh, are you confused about what I'm saying? Au umechanganywa na ninachozungumza? He says, maana wanyama wale ambao damu yao huletwa ndani ya patakatifu na kuhani mkuu kwa ajili ya dhambi, viwiliwili vyao huteketezwa nje wa ya kambi. Kwa, kwa ajili hii Yesu naye, ili awatakase watu kwa damu yake mwenyewe, aliteswa nje ya lango basi na tutoke tumwendee nje ya kambi tukichukua shutumu lake. we live he says, anasema we live, leave the former things. Tuache mambo ya kwanza. we leave the the things of the law. Tunaacha mambo ya sheria. we leave the law of Moses. Tunaacha sheria ya Musa with all its ceremonies, na zile sikukuu zake zote. We go to Jesus. Na tunamwendea Yesu. Agano jipya liko katika roho. I want to read to you from Deuteronomy chapter 12. Ninataka kuwasomea kutoka katika Kumbukumbu la Torati sura ya kumi na mbili Mstari wa kwanza mpaka wa nne. Hizi ndizo amri na hukumu mtakazotunza kuzifanya katika nchi aliyokupa Bwana Mungu wa baba zako uimiliki, siku zote mtakazoishi juu ya nchi. Vunjeni kabisa mahali pote walipokuwa wakiitumikia miungu yao mataifa mtakayoyamiliki juu ya milima mirefu na juu ya vilima na chini ya kila mti wenye majani mabichi. Nanyi zivunjeni madhabahu zao, zibomoeni nguzo zao, na maashera yao yakateketezeni kwa moto, na sanamu za kuchonga za miungu yao zikateni, na jina lao lifuteni mbali na mahali hapo. Wala msimfanyie hivyo Bwana Mungu wenu, wala msimfanyie hivyo Bwana Mungu wenu. Ndio, msimfanyie hivyo Bwana Mungu wenu. Alikuwa anawaingiza katika nchi ambapo walikuwa wakiabudu miungu na hiyo nchi walikuwa, so ya walikuwa na madhabahu zao ndogo kwa ajili ya miungu yao. Hawakutaka kwenda mbali, kwa hiyo walijitengenezea madhabahu kwa ajili ya miungu yao bondeni, ma, mabondeni, chini ya miti walikuwa na madhabahu zao kwa ajili ya miungu yao. Mungu alisema kwanza mtazivunja hizi madhabahu zote, mtazivunja kabisa. And you will not do this to me. Na hamtanifanyia hivi mimi, hamtanifanyia hivi mimi. Mimi nitachagua mahali pa kutolewa dhabihu. The place I choose. Mahali ninapochagua. That's where you will come. nipo ambapo mtakuja mtakuja. You will not have your altars near your house. Hamtakuwa na madhabahu zenu karibu na nyumba zenu. You won't build your own altar. Hamtajijengea madhabahu zenu wenyewe. To please yourself. Ili kujipendeza wenyewe. You won't build an altar to me under a tree. Hamtanijengea madhabahu chini ya mti Or in the valley. Au mabondeni, hamtanifanyia hivi. Mimi nitachagua sehemu moja, nanyi mtakuja hapo. In the Old Testament, katika Agano la Kale. Hata katika Agano la Kale kulikuwa na madhabahu moja tu, hakujawahi kuwa na zaidi ya madhabahu moja. There are no altars in churches. Hakuna madhabahu makanisani. Even in the Old Testament, hata katika Agano la Kale, Mungu alisema, hamwezi kujiwekea madhabahu mnapotaka wenyewe, oh, mtanijia mimi. Nimechagua Yerusalemu. Alichagua mlima Yerusalemu ambapo Ibrahimu alimleta mwanaye kwa ajili ya kumchinja, na Mungu akamzuia huo mlima, akamzuia huo mlima. Hii ndio mahali ambapo nitachagua, ni mahali pa dhabihu iliyokamilika dhabihu dhabihu iliyokamilika. Israeli wakatenda dhambi katika mambo mawili: walimwacha Bwana, wakawajengea miungu madhabahu. But when a king came, a good king, lakini mfalme mwema alipokuja, wakamgeukia Mungu. Wakavunja waka ile miungu. But the Bible says, lakini Biblia inasema zaidi ya mara moja hawakuziondoa zile madhabahu. Hizi zilikuwa madhabahu kwa ajili ya Mungu. Mungu kwa ajili ya Mungu wa Israeli. Hiki ndicho ambacho Biblia inatufundisha. hawezi kuchagua kipimo cha dhabihu yako. Jengo hilo sio kanisa la Bwana, sio ndio? Jemani, huko ni kufikiria kwa kimwili. Wala hakuna madhabahu hapa. Kufikiria kwamba kuna madhabahu, unawaza isivyo sahihi, unawaza kinyume na kweli ya Mungu. Katika neno la Mungu, Mungu hauwezi kujichagulia namna ya kujitolea dhabihu yeye huchagua tuko <laughs> kuna sehemu, sehemu moja tu. In John chapter 4. Katika Yohana sura ya 4. Yule mwanamke Msamaria akamwambia Yesu, We worship God on this mountain. Sisi sisi tulimwabudu Mungu katika mlima huu. Lakini ninyi Wayahudi, you, Jews, you, you say, Jerusalem is the place to worship God. Mnasema kwamba Yerusalemu ndipo patupasapo kuabudu kumwabudu Mungu, na Yesu akazungumza maneno ya ajabu. Mwanamke, ninakwambia, The time is coming, muda unakuja, and now is, na sasa umesha ambapo waabudu halisi watamwabudu Baba katika roho na kweli. Amen. Amen. Hawahitaji tena kwenda Yerusalemu. Tumempokea roho wa Mungu ili kumwabudu katika roho na kweli. Oh, even in England. Hata huko Uingereza. Wakati mwingine nasikia makanisani. Bwana tunakushukuru kwa ajili ya kuwa katika nyumba yako. Ni ushiriki. Ushiriki mabadhi na ma ni nyumba ya Mungu mawazo mabaya Habitation of God. Sisi ndiyo jengo la Mungu mahali, sisi ndiyo nyumba ya Mungu. Ephesians, uh, mm -hmm. sura, sura ya pili. Yes. Katika yeye nini nani mnajengwa pamoja kuwa maskani ya Mungu katika roho Mstari wa ishirini na mbili wa wow, Efeso suria hivi hmm. The redeemed waliokombolewa ni makao ya Mungu, waliokombolewa ni makao ya Mungu unaweza ukasoma hili katika Yohana sura ya kumi na nne aliye na amri zangu ndiye anayenipenda na baba yangu atampenda Nami nitampenda nasi tutakuja kwake na kufanya makao yetu ndani yake In je yeah, Yesu amefanya kitu gani? We be so clean. Il gani nam, ili kwamba tuwe wasafi sana can ili kwamba Mungu aweze kuishi ndani yetu kwa roho wake, ili ndilo agano jipya. Hamjaja kanisani na moyo mgumu dhidi ya mtu yoyote. Ni jambo la msingi msingims huna husuta, huna wivu moyoni wako, hushiki mambo machafu kichwani chako, moyoni wako uchuki mwingine <laughs> As it is in heaven, kama ilivyokuwa mbinguni so ndivyo duniani. As it is in heaven, kama ilivyo mbinguni, vivyo so ndani yako, vivyo so ndani yangu pia, okay. Ha, utakatifu ama furaha. Tunaimba e, e, yes. Kwa Kiingereza mbingu ilishuka. And glory, na utukufu ukaijaza nafsi yangu Sura ya suraya tiie pumziko la baa raha. auko huru kutoka katika kufanya mambo yako mwenyewe, uko huru mbali na dhambi. Petro anasema nini? Nyani kama mawe yaliyo hai, mmejengwa mwe nyumba ya roho, ukuhani mtakatifu, mtoe dhabihu za huh? pesa za pesa za pesa, inasemaje? dhabihu za roho. Amen, amen, amen. You you can't worship like you want to. Hawezi kuabudu kama unavyotaka wewe mwenyewe. Now it's easy to agree with the words I'm saying. Sasa ni rahisi kukubaliana na maneno ninayosema. But these things touch different areas of our lives. Lakini haya mambo yanagusa nyanja mbalimbali za maisha yetu. For example, kwa mfano. So I was told niliambiwa, to by a pastor na mchungaji mmoja a, a big church in Dar es Salaam, kuna kanisa kubwa huko Dar es Salaam sawa sawa na hii and the choir he cuts. He cuts. Mm. So the choir choir na a ilicheza sana sana, so the pastor thought, kwa hiyo mchungaji akafikiria kwamba hii haiko sawa thought, sijui kwa nini aliwaza kwamba haiko sawa. Maybe he thought labda alifikiria that the young people kwamba hao vijana enjoyed the dancing walifurahia kucheza more than Jesus kuliko kumfurahia Yesu. Au labda alifikiria kwamba hao vijana like church, wanapenda kanisa the church, the world into the kwa sababu wameweza kuleta dunia kanisani. So he stopped them, kwa hiyo akawasimamisha aka Nimekuwa nimepita hata makanisa mengi. Sizungumzi kuhusu kanisa hili sifahamu. Lakini, watu ambao wanakuwa kwenye mziki na vyombo, when the music stops, mziki unapoacha, in the church I spoke at, katika kanisa moja ambayo nilizungumza, vijana wote wakaenda nyuma ya kanisa Je, unamwabudu Bwana katika roho na kweli? Au unazipenda hisia zako? Yaani kwenda mahali pa juu Jumapili asubuhi. Mungu alisema na mimi kuhusu hili kwamba usijitoe kufurahia tu wimbo, jitoe kwangu mimi. Elewa unachokiimba, na uniabudu mimi. Use the words. Tumia maneno, jilishe hayo maneno nayo ya hivi, ili kwamba yabadilishe maisha yako, kwa sababu mimi kwa wepesi Get lost in feelings. Naweza nikapotea katika hisia. Kwa hiyo Mungu alizungumza na mimi nilipo, nilipokuwa nimeokoka, nilipenda kuimba I still love, bado napenda kuimba. I na nina gitaa na ninatumia masaa nikiwa chuo kikuu bado linabarikiwa katika kuabudu. But I know, Lakini ninajua watu wanaweza kaja kanisani and things can stir up their feelings. na mambo yanaweza kachochea hisia zao and your feelings go. na hisia zao zinaimuka juu, lakini wakirudi nyumbani unarudi yes. <todicare> chini I want to read from Exodus. Ninataka kusoma kutoka katika kitabu cha Kutoka. Chapter 29. Sura 29. Verse 38. Mstari wa 38. He's talking about an offering on an altar. Anazungumza kuhusu sadaka zinazotolewa madhabahuni. Hii e ni picha ya Yesu. Inazungumza kuhusu Yesu. Basi e, sadaka utakazo zitoa juu ya madhabahuni hizi wana kondoo wa mwaka mmoja wawili, siku baada ya siku daima, siku baada ya siku, unaweza kusema siku hadi siku. Siku, siku, siku, sadaka hiyo hiyo, wana kondoo wawili, moja asubuhi na mwingine jioni. Mmoja asubuhi Yesu, mwingine jioni Yesu. Mwana kondoo moja utamchinja asubuhi na mwana kondoo wa pili utamchinja jioni. Tena pamoja na mwana kondoo sasa, na kadhalika na kadhalika, verse 42 itakuwa ni sadaka ya kuteketezwa milele katika vizazi vyenu vyote mlangoni pa ile hema ya kukutania mbele ya bana hapo hapo, nitakapokutana nita nani ili nenene na wewe hapo. He will speak to you and me where, atazungumza na wewe na mimi wapi? At the place of the altar, katika mahali pa madhabahu kuzungumza na wewe na mimi. Nilisoma huko katika mitandao, mitandao kijana mmoja Christian Swahili group, ni kikundi cha kikristo cha Waswahili, na huyu kijana akasema, niombee, nina ndoto nina Many, there are many preachers now. Kuna wahubiri wengi sasa, lazima have have uwe na ndoto. Hawa ni Wakristo. Ni kumsikia mmoja, nafikiri alitokea. Alikuwa anazungumza hapa Dar es Salaam kwa Wakristo, mwe na ndoto <laughs> They use the word dream, wanatumia neno ndoto. So that you can fulfill your own desires, not God's will, ili kwamba so uweze kutekeleza mapenzi yako wewe na sio mapenzi ya Mungu. Wanachanganya mambo mawili tofauti kabisa, what I want, kile ninachotaka mimi, well, ki, na na mapenzi ya Mungu. Ma, yeah. Yes, lakini Mungu alimpa Yusufu ndoto nah. the ruler of Egypt. Akiota kuwa mtawala wa Misri. Hapana, mambo matupu, mambo ya utanganyifu. Hawasomi? Hakuwa na ndoto kwa ajili ya faida yake. Hakuwa na tamaa kuwa mtawala wa Misri. Hapana. -ha ilikuwa ni mapenzi ya Mungu kwa ajili ya watu wake ili kuwatunzia chakula watu wake. Ndoto katika Agano la Kale na Agano Jipya zinawakilisha mapenzi ya Mungu kwa ajili ya watu wake, sio kwa ajili ya kutekeleza ndoto zako. Oh, kwamba mfano, nina ndoto ya kuwa mwimbaji, na wavijana wengi wanapenda haya ya mafundisho kwa sababu inawapa nafasi ya kufuata ndoto zao wenyewe. Wow. Kuna madhabahu moja na Mungu, ndipo atakapokutana nasi, inatupasa kuacha yote. Anatakuwa yeah, awe yuko enzini kuyajua mapenzi ya Mungu katika maisha yako, cha kwanza mimi na wewe tunapaswa kufanya ni kutoka katika enzi ya maisha yetu well, na kumtambua yeye kama Bwana bila kushikilia kitu chochote. The, ilikuwa ndicho kitu alichokipenda huko vyote alivyokuwa nao, na Ibrahimu alikuwa tayari kukitoa wakati huo huo unaweza kusema kwa furaha kwa dhati, Yesu anatosha na uweze kuacha kiti kile, na tuka miongoni wa washirika, lazima mioyo yetu niai, nitakutana na wewe pale You you hang on, if you hang on, on if to bitterness and envy and envy jealousy, kama ukishikilia uchungu na usuda na wivu na kuto kusamehe watu au kuwachukia watu, hata kukutana na wewe hata kukutana na wewe hata kuzungumza na wewe wewe wewe na na hata we go to 2 Corinthians tukienda katika Wakorintho wa pili 14. mstari Wakorintho wa pili sura ya pili mstari wa kumi na nne. Kwa hiyo Paulo alipitia magumu ila Mungu ashukuriwe anayetushangiliza daima katika Kristo na kuidhirisha harufu ya kujua yeye kila mahali kwa kazi yetu. mm -hmm. He is saying, anasema, in everything, katika kila kitu, in difficulty, katika magumu, when he is rejected, pale alipokuwa amekataliwa alikuwa na furaha ha, katika ha, Mungu, he he he, na harejei kwa hasira. He does not get offended, wala hachukizwi. He does not get a hard heart, wala hapati moyo mgumu. Yeye anamchagua Yesu, Jesus. Maisha ya Yesu. M Mungu anavuta harufu ya maisha yetu. Anataka kumsikia Yesu. Anasema katika hii mistari tunatakiwa tuwe manukato ya Kristo, au kwa Kiswahili harufu ya kumjua Yesu. Sio mambo ya uchuzi kumjua Yesu, in other words, kwa maneno mengine, kwamba huyu mtu ni wa tofauti uvumilivu, harufu ya Yesu, Yesu amembadilisha. Unaweza kuni, sahihisha kwa nguvu, kwa sauti kubwa. Amen. Kila asubuhi, kila asubuhi kila jioni, Yesu amesulubiwa. Kila asubuhi kila jioni kusulubiwa pamoja na Yesu ndicho ambacho Paulo alisema And things want to come like arrows na hayo mambo yanayo yanena yanakuja kama mishale ili kutuumiza. Mara moja nende kwake, chagua madhabahu ya Yesu. Dhabihu ya Yesu. Chagua Yesu. So, ili kwamba haya mambo mengine yasiingie moyoni mwako. So, Romans 12. Kwa hiyo Warumi sura ya kumi na mbili mstari wa kwanza. Tunakuja katika madhabahu. We already read tayari tumesoma that we are a spiritual priesthood kwamba sisi ni ukuhani mtakatifu ukuhani wa kiroho. Asante. Roho, to bring spiritual sacrifice the offering up of our lives. Leta dhabihu za roho. Tuna, tuna, tunatoa maisha yetu kama dhabihu kila siku. Basi ndugu zangu, nawasihi kwa huruma zake Mungu, itoeni miili yenu iwe dhabihu iliyo hai, takatifu, ya kumpendeza Mungu With the of Jesus. Kwa ajili ya kupata maisha ya Kristo. This is the one altar in your mother I nime kabisa nilidhamiria nisijue chochote miongoni mwenu ila kwamba Yesu Kristo naye amesulubiwa. Jesus Christ, and Christ. Yesu Kristo naye amesulubiwa. He wants he wants all of you. Anataka ninyi, anakutaka, anataka kila kitu chako. kuangili mambo ya ngono kwenye mtandao umekufa. Kama unaangilia mambo ya ngono kwenye lazina, hata watu hata watungaji, nimekutana kwa kufanya upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya Mungu yaliyo mema ya kumpendeza na ukamilifu. You see it only as we offer ourselves to him. Unaona, ni ni pale tu ambapo tunajitoa kwake katika ile pale ile sehemu moja Yesu moja. Na yeye amesubiri na nifungane naye, I will finish. Inaenda kuhitimisha. Mambo ya Walawi Chapter 6. Sura ya sita mstari wa kumi na mbili. Kulikuwa na madhabahu moja tu katika hema ya kutania. Kulikuwa na madhabahu moja t This is God's instruction. Haya ndiyo maelekezo ya Mungu. Na huu moto ulio madhabahuni. There was a fire at the altar. Kulikuwa na moto pale madhabahuni ambapo wanyama walitolewa kama dhabihu. There is a fire. Kunahitaji kuwe na moto katika maisha yetu ili kuchoma mambo mengine yote ili kwamba Yesu peke yake abaki. Na huo moto ulio mahabuni hata utunza uwake daima juu yake, usizimike, usizimike, usizimike. Moto the priest makuwa ukwani kwani Makuani waliambiwa, msiache moto uzimike, unatakuwa uwake daima. Your wajibu wenu daima, wajibu wenu, wajibu wangu ni kuweka kuni kwenye moto, moto kila siku ili kwamba moto usizimike. Your love for Jesus doesn't go out. Upendo wako kwa kwa Yesu usizimike. Your your your love for your Savior doesn't reduce. Ili upendo wako kwa wako wako ajili ya Mwokozi usipungue. But you stir your own heart. Lakini uchochee moyo wako. You give yourself to him. Ili kujitoa wewe kwake. God repeats it in these verses. Mungu anarudia katika hi mistari. Kwamba moto hautaki kuzimika. Yeye anastahili kupewa kila sehemu ya maisha yetu, anastahili