Yesu alisema, huu ndio uzima wa milele kwamba wakujue wewe, and him who you have sent, na yeye uliyemtuma, huo ndio uzima wa milele kumjua Baba and knowing Jesus, na kumjua Yesu sio kujua kuhusu Yesu. Amina, hapana. Hapana, mm. Hiyo ndio ujuzi tu, na ujuzi si huleta majivuno, majivuno tu sijaja kueli elimisha mm. akili kichwa chako nilikucha kwa ku nema ya Mungu kuulisha moyo wako Amen. Amen. And feeding their soul. Na kuilisha mioyo yao, kuilisha roho zao. Yesu akamwambia wa Petro, waelimishe kondoo wangu. Akamwambia hivyo Petro mara tatu kwamba elimisha kondoo wangu. Kumbaya, elimisha kondoo wangu, elimisha kondoo wangu <coughs> Feed. lisha kondoo wangu Feed. Walishe, walishe. Hiki ndicho ambacho Paulo aliwaambia wazee wa kanisa la Efeso, lisheni kundi. Hauwezi kumjua yeye bila yeye kukubadilisha ili kumjua yeye is to be changed, ni kubadilishwa. Hawezi kumwona na kumjua and remain the same. Na kubaki kama ulivyo. Hivyo ndivyo ambavyo tuliokolewa. Jesus said, Yesu alisema, Roho Mtakatifu atakapokuja, yeye atanitukuza mimi. Atanitukuza mimi. Na hicho ndicho ambacho Roho Mtakatifu anafanya. Yeye anamwakilisha Yesu. Yeye mwenye haki na unamwona Mungu repent, na unatubu. You know inside, kwa sababu unafahamu kwa ndani kwamba uko mbali na Mungu, kwamba wewe ni mwenye dhambi na unavutwa kwenda kwa Yesu ili ubadilishwe, na hiyo ni vile vile, tunapokuwa we are... we, we tunapokuwa ni wana wa Mungu Knowing him, kumjua yeye inatubadilisha. If we don't change, usipobadilika, you, you can know, unaweza ukatambua kwamba mtu habadiliki the years, kwa, kwa miezi na miaka hatembei Dinini, dinini kwenye dini, kwenye dini na mimi mwenyewe nilichosikia dinini, hai sikii vizuri, anabaki kwenye dini. Alianza vizuri sana, aliokoka, labda alibatizwa na Roho Mtakatifu, lakini kwa sababu mbali mbali aliacha kutembea kila siku na Yesu Amen. Na alijifanya mtu wa dini, anaendelea kucha kanisa lile lile, hata ki Pentekoste, lakini sasa kwa sababu alimwacha kumfuata Yesu ndani kwa kina ya maisha yake, anabaki vile vile mtu wa dini. Sasa anaimba, anaomba, anavaa la vizuri, lakini mtu wa dini. Wapo, wapo, wapo. Haitoshi kuanzia. Tunatakiwa tuendelee mbele wengi sana anaoendelea sogea mbele huko Ingereza na no huko Tanzania. Nataka kuchochea mioyo yetu kuendelea usiangelia Kiwango, kiwango cha wastani wa Kristo kanisani, usi li linganisha na Mkristo mwingine kanisani na na na wengine na kufikiri kunilinganisha. E, si ipo saa si mbaya zaidi. Kama hata mimi na kiwango kile kile kama cha wengine, usiwaze hivyo. Wala siwazi kwamba wewe unawaza hivyo, lakini sifahamu. Ila usifanye hivyo. Usitembee kwa wastani. Hamjui, ana anatuuliza. Sasa anatuuliza neno la Mungu, je hujui nini? Sasa je, hujui ya kuwa wale washindanao kwa kupiga mbio hupiga mbio wote, so everyone is running. Kwa hiyo kila mtu anapiga mbio lakini wengine wanaweza kuwa wanakimbia hivi, usikimbie pamoja nao, na wengine labda wanakimbia hivi, usikimbie pamoja na. Anazungumzia kuhusu mashindano katika nyakati hizo za Paulo. Mashindano haya ya riadha yalikuwa ni kama ambavyo tunaona mpira leo. Na kulikuwa na wanariadha. And they trained. Na And they gini, trained. wakifanya mazoezi. wanafanya mazoezi. Afikisha wanaenda kushindana. And he says this. Na anasema hivi. Yakuwa wale washindanao shindana, wa kwa kupiga mbio hupiga mbio wote, lakini apokeaye tuzo ni, ni moja. <coughs> Neno hilo lilichochea moyo wangu huku Ingereza, niliposoma lina, lina linachochea moyo wangu Sio mara moja tu inagusu ina gusu moyo wangu mara kwa mara, nisi so ili kwamba nisiye nikapunguza mwendo wangu, kupunguza mwendo, mwendo wangu wee, wanafani wanakaa watu wazuri. mbio namna hiyo, ili upate. Kwenye maandika ina, inasema ili mpate. Lakini maana yake neno, the word of God comes to you personally, maana yake neno la Mungu linakuja kwako wewe binafsi, ili upate. He said, anasema Anasema, wewe angalia mbele. Jesus. Wewe muangalie Yesu. Jesus is the aim. Yesu ndiye lengo. His life is the aim. Uzima wake ndio lengo. Uzima wake ndani yako na yangu kila siku. Yeye anataka kuwa wokovu wetu kila siku. Tuna, tunaokolewa. We are being saved. Tunaokolewa kila siku. We are being saved from sin. Tunaokolewa mbali na dhambi. Tunaokolewa mbali na mashaka. Tunaokolewa kutoka katika wivu. Tunaokolewa kutoka katika usuda. Sio matunda tisa, huwezi kuchagua sasa. Huwezi kuchagua. Watu sio wachache, wana wahurumia wengine na wanafikiri kila mara, bila kufikiri zaidi, ni upendo wa Mungu. Unaelewa? disagrees with them lakini ukizungumza kitu ambacho hawakubaliani nacho that they don't like, au ambacho hawakipendi, wanachukizwa mara moja. Sasa upendo upo wapi? Umetoweka kwa ghafla. Watu wanajidanganya kwa sababu wanafikiri ah, hisia yangu ah, nawahurumia lakini If you step on their toes, spiritually, Kama kiroho ukiwakanyaga mguu wao. Bwana kasirika kwa ghafla. Bwana asifiwe. uh -huh. Ah, ni jambo la kuhuzunishwa sana. Huko Uingereza wapo Wakristo, walikuwa Wakristo kwa miaka arobaini hamsini, bado kwa urahisi wanachukizwa. Nimfahamu Yesu tabia yake, tunabaki watu wazuri Lakadisani huku yes. Paulo ana endelea na kila ashindana ye katika michezo huji zuia katika yote. Bila nidhamu ya kiroho huwezi kukaa katika Kristo. Uwezi wengi pia wana epuka wanakimbia nidhamu ya roho, nidhamu ya kiroho. We mustn't stumble at God's word, hatupasi kukwazwa na neno la Mungu. inaonekana ni ngumu zaidi kwa wanaume, than women, kuliko wanawake. men like to do things, wanaume wanapenda kufanya mambo ah, wanafanya kuwa busy. Huko Ingereza, busy. Busy. Kuwa busy ni adui kubwa sana ya maisha ya kiroho. Kuitumia hii nidhamu to stop, to stop and have time with the Lord. Ili kuzuia mengine na upate muda pamoja na Bwana. Bwana sifiwe. He has brought us into a relationship with himself. Ametuingiza mm, katika uhusiano pamoja na yeye. It is a relationship. Ni uhusiano. This salvation huu wokovu, is for one thing ni kwa ajili ya kitu kimoja, kutuingiza sisi into relationship, katika uhusiano pamoja na Baba, pamoja na mwana pia. Ili kuwaleta wana wengi katika utukufu. Sio wakati ujao, hapana wakati, on the cross, Yesu alipokufa pale msalabani, he said it is finished, alisema imekwisha, na wakati huo huo pazia la kule hekaluni lilipasuka vipande viwili. Mbingu ilikuwa imefunguliwa, mbingu ilifunguliwa, na katika siku ya Pentekoste mbingu ikashuka, and men and women. Na kuwajaza wanaume na wanawake, mbingu ikashuka, uzima uliokuwa uzima wa Baba uzima wa mwana ukashuka katika siku ya Pentekoste kupitia Roho wa Mungu. Unajua katika Matendo sura ya kwanza walikwepo wanafunzi wangapi? Moja, Natendo suri ya kwanza suriya pili, na Sulemani built the temple alijenga hekalu, wakatoa dhabihu zote ba. Walitoa dhabihu zote, na kulikuwa na makuhani mia moja na ishirini walichinja zile dhabihu wanyama wengi sana waliuliwa. Damu damu nyingi, damu damu nyingi? Yes. Damu. And the 120 na wale makuhani mia moja na ishirini wakapuliza tarumbeta wakuhani na na utukufu wa Mungu kashuka akalijaza hekalu na makuhani hawakuweza kuifanya kazi yao, hawakuweza kuifanya kazi yao kwa sababu ya ule utukufu wa Mungu, kwa sababu ya uwepo wa Mungu, kwa sababu ya utukufu wa Mungu, wa Mungu. Wa Mungu. Walikuwa wamezidiwa ile siku ya Pentekoste Mungu alishuka. Katika Yohana sura ya kumi na nne, said, alisema, if you keep my command, kama ukizishika amri zangu wewe ndio unanipenda na Baba yangu atakupenda na mimi nitakupenda And we will come na sisi tutakuja na kufanya makao yetu ndani yako siku ya Pentekoste. Huo wokovu sio tiketi ya kufanya uishi milele huko mawinguni. We can say to make us like. Tunasema ni wa, wa kutufanya sisi tuwe kama Mungu kwa kupitia kuishiriki ile tabia yake. Hiki ndicho ambacho Petro anasema to us are given great and precious promises, kwa sisi tumepewa ahadi kuu za thamani kwa hapa kupitia hizi tuwe washirika wa tabia ya, ya uungu He wants to have fellowship. Anataka kuwa na ushirika. Adam needed fellowship. Adamu alihitaji ushirika. Si ndio? He, he gave names to all the animals. Aliwapa majina wanyama wote. There's no one he could have fellowship with. Wala hakuwepo yote ambaye angeweza kushirikiana naye. God took a rib. Mungu akatoa ubavu. Made woman. Akamtengeneza mwanamke. So he could have fellowship with woman. Ili kwamba angekuwa na ushirika na huyo mwanamke. Tumeokolewa kwa damu ya Yesu na kwa maji. John says, Yohana anasema pale msalabani, like walimchoma na mkuki ubavuni mwake Yesu, nini kilitoka? Damu na maji. Hiyo ni picha Adam, ya Adamu na Eva kutoka katika Kristo unakuja wokovu, ili like kutufanya tufanane na yeye. Mungu hawezi kuwa na ushirika na wenye dhambi, wala hawezi kuishi katika uwepo wake. tutamfanya mwanadamu mtu katika like mfano wetu na sura yetu Tumeitwa ili tuingie katika ushirika pamoja na baba na mwana. Remember this, kumbuka hili. Christianity, ukristo, is relationship with the father and the son, ni ushirika pamoja na baba na mwana. It's relationship, ni ushirika. And we have to, sasa nilisahau neno la Kiingereza. Lazima tutunze huu uhusiano. That's your job. Hiyo ndio kazi yako. It's my job. Ni kazi yangu. Kutunza na kujali huu uhusiano. And that takes time, na hiyo inachukua muda. Sio, not just to pray for things. Sio tu kukaa na kuombea mambo mbalimbali. To meet your needs. ili kupata mahitaji yako. To be with him. lakini kuwa pamoja na yeye. Does it have meaning to you? Je, inakupa maana? nikisema kwamba just to be with him kuwa tu pamoja na yeye kuwa tu pamoja na yeye, wewe peke yako nyumbani. Je, una uhusiano? yes. una pamoja na Bwana. Je, una upendo kwa ajili yake That takes you to him. ambao unakupeleka kwake Niko hapa Dar es Salaam Ninaomba kwa ajili ya mambo But mengi lakini wakati mwingine ninatembea tu chumbani kwangu na ninanena kwa lugha ninamtaka yeye zaidi Jina lako ni nani? Unalewa jina lako ni nani? jina lako. Ni, ni, ni naposema lako ni nani? Ni tabia yake, tell me your name, niambie jina lako Yakobo. Sasa alisema nafikiri, yes tell me your name niambie jina lako ninataka nikujue wewe ni nani sitaki kujua kuhusu wewe ninataka kujua namna ulivyo hapa duniani Kuwe, uwe, iwe ni wewe ambaye anakimbia ili ashinde Run to him. Na Yesu anataka kuona kutambua sura na tabia yake ndani yangu, siku hiyo tu. Depart from me, ondokeni kwangu. You who were promising Christians in Dar es Salaam a house in Masaki. Ninyi mlikuwa mnawaahidi wa Kristo huko Dar es Salaam nyumba huko Masaki, ondokeni kwangu, siwajui. Sikujui, sioni, sitamboi tabia yangu ndani yako pasi Kumpenda Yesu. Love God, mpende Bwana with all your heart and soul, kwa moyo wako wote na nafsi yako yote na akili yako yote na nguvu zako zote. Ni ngumu kuendesha gari na tai, tai, tatu. With all our mind kwa akili mm, zetu zote kama mawazo yetu, unaelewa. He wants, when I was at university, nilipokuwa kwa chuo kikuu mambo yoyote na ngono kichwani chake ni sawa, kwa sababu hana kujua, hata Mungu hajui. Wokovu wetu lazima ufike kwa kina ndani yetu, moyoni, akilini, kwenye Mawazo. Niko hofu mkuu, sio ndio? Mm -hmm. Tuishi ya namna hii ni muujiza, wanasifiwa sana nidhamu ya kiroho, to spend time with the Lord, kuwa na muda pamoja na Bwana. Let me quickly read it. Ngoja nisome kwa haraka Mstari huu, uh, kwa Korinto wa pili sura ya tatu, walakini, yeah, mstari wa kumi na saba, walakini alipo roho wa Bwana hapo ndipo penye uhuru lakini sisi zote kwa uso usiotiwa utaji tukiurudisha utukufu wa Bwana kama vile katika kio. Haya ni maneno ya ajabu. He saying, it's like looking in a mirror. anasema ni kama kutazama kwenye kioo haujioni wewe. Lord. Unaona utukufu wa Bwana katika roho, kama tukitembea katika roho begin, na kuwa na ushirika na yeye, kumla yeye na kunywa yeye kuila nyama yake na kunywa damu yake ili tupate uzima kwa ajili ya kila siku. Kuila nyama yake na kunywa damu yake, huu ndio ushirika. What is in him, kile kilicho ndani yake you receive, na wewe unakipokea katika kuwa na ushirika pamoja naye, na kwa kumpenda yeye na kujitoa kwake upya kila siku kwa usu usiotiwa utaji, tukiurudisha utukufu wa Bwana kama vile katika kioo, tunabadilishwa tufanana na mfano huo huo kama ilivyo mbinguni, ndivyo ndani yetu. How shall we pray? Je, tuombeje? as in heaven kama ilivyo mbinguni, so ndivyo iwe. Mapenzi yako yafanyike huko mbinguni, so ndivyo ifanyike ndani yangu. Mapenzi ya Mungu kwangu na kwake ni Yesu Kristo, tufanane na mfano huo huo toka utukufu hata utukufu kama vile kwa utukufu utakao kwa Bwana aliye Roho, roho ya Mungu. Siku hizi ninayo furaha kubwa sana kuwa na Bwana Yesu, natumia muda zaidi na zaidi wako huu natoka chumba changu, yote ni tofauti. Unaona kwa macho mapya, yote yote, mke wako, mazingira, bingu inapendeza zaidi, majani inapendeza, yanapendeza zaidi. Unalewa, huoni mambo kama Tunarudi katika Korinto wa kwanza sura ya 9, kila Na kila ashindana naye ah, katika michezo Oh, watu? Mungu nasi the amount we eat, sometimes. Kuhusu kiasi ambacho huwa wakati mwingine tunakula. hmm? You don't sleep too much? Haulali kupita kiasi. hmm. The love of Jesus. Upendo wa Yesu. The desire to know him zaidi. Ile nia ya kumjua zaidi inakuchochea, inakuongoza kumjua yeye zaidi, na kuchukua nafasi zaidi. It's such a simple thing. Ni jambo jepesi usema, Daud mimi nafahamu hivi naelewa hivi, bado mimi najifunza hivi, bado ninaingia ndani zaidi na zaidi. Neno la siku ya leo ni zaidi na zaidi. Ulianza mwimbo basi hao hufanya wengine hivyo kusudi wapokee taji iharibikayo, basi sisi tupokee taji isiyoharibika. Naupenga msala pahu, nitashinda kwa nguvu zake. Bwana sifiwe. Amen. Hata mimi napiga mbio vivyo hivyo. Paul was doing the same. Paulo naye alikuwa anafanya hivyo hivyo. He wasn't sitting high up there. Alikuwa akai tu huku juu. Resting, akipumzika, amejazwa na, na elimu na, na ujuzi. Hapana, ni mm. uhusiano ambao unaendelea endelea endelea mpaka mwisho unajifunza unajifunza unajifunza, unabadilishwa unabadilishwa una, mpaka mwisho, mpaka siku ya mwisho wangu wako, kwa sababu ni uhusiano <t -kasa> hata mimi napiga mbio vivyo hivyo, si kama asitaye, napigana ngumu vivyo hivyo, sima kama Uh, oh, lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu niliyahesabu kuwa hasara kwa ajili ya Kristo. Naam, zaidi ya hayo naye hesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua Kristo Yesu. There's nothing more wonderful. Hakuna kitu cha ajabu zaidi than knowing him, ya kumjua yeye. The story I like to tell. Alitusawazisha yes. Sawazisha yes. Tumesulubiwa oh, na Yesu Kristo. mimi I am well, not higher than you. mimi siko juu yako wewe. Kwa sababu ya elimu yangu au huduma yangu hapana. Paulo he Bwana asifiwe yeah. uh, naya hesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua Kristo Yesu bwana wa, wangu ambaye kwa ajili yake nime, nimepata hasara ya mambo yote hesabu ah, jabu. ya hesabu kuwa kama mavi ili nipate Kristo paneno wajabu ya ajabu namzaidi na zaidi ya hayo. Uh, samahani uh, ten, tena nionekane katika yeye, nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria, bali ili ipatikanayo kwa imani iliyo katika Kristo Kristo, haki ili itokayo kwa Mungu kwa amani, ili nimjue yeye na uweza wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso yake. Mambo matatu ndicho alicho aliyokuwa anayotafuta: kumjua Yesu, nguvu ya kufufuka kwake, kuishi huru na dhambi, and to to know the fellowship of his sufferings. Na kujua ushirika wa mateso yake. Mateso yake mateso yake ni e tofauti, siyo jambo la kujihurunia. Ili nimjue yeye na uwezo wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso yake, nikifananishwa na kufa kwake, ili nipate kwa njia yoyote kufikia kiyama ya wafu. Si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu, la bali, na kaza mwendo, na kaza mwendo ili nipate kulishika lile li ambalo kwa ajili yake nimeshikwa mimi na Kristo Yesu. There's something more and you have to run. kuna kitu zaidi na lazima you upige mbio. Lazima umngoje kumshika ili, ili upate kile ambacho amekuandalia. Hawezi kukaa tu labda kama Muislam, what will be, will be. kwamba kitakachokuwa kitakuwa. Oh, hapana. You have to run. You have to lay hold. Unatakiwa kupiga mbio na unatakiwa umshike. Na kaza mwendo. Nifikilie mede ya thawabu ya mwito mkuu wa Mungu katika Kristo Yesu. Basi, sisi tulio wakimilifu Mungu anataka tukubaliane na maandiko hayo. Baba, tunakushukuru kwa ajili ya siku hii, tunakushukuru kwa kutupenda. Thank you for your purposes for our life. Tunakushukuru kwa maksudi yako juu ya maisha yetu. Thank you for saving us. Tunakushukuru kwa kutuokoa. May your grace come to each one of us, Lord. Tunaomba neema yako ije kwa kila mmoja wetu. Bless your own word to our hearts. Libariki neno lako mioyoni mwetu. That we are stirred in these days. Ili kwamba tuchochewe katika nyakati hizi. Not to follow others. Si kuwafuata wengine. And their measure. Na vipimo vyao. But for Jesus to be our aim. Lakini Yesu awe ndio lengo letu. For Jesus to be our measure. Ili Yesu awe kipimo chetu.