Na haya ndiyo yaliotokea. Na wote walioamini walikuwa mahali pamoja na kuwa na vitu vyote shirika, kumbe wakiuza mali zao na vitu vyao walivyokuwa navyo na kuwagawia watu wote kama kila mtu He wasn't filled with the Holy Spirit. Hakuwa amejaza Roho Mtakatifu. He bought a speaker. Alinunua speaker. Instead of giving food to the hungry. Badala ya kuwapa wenye njaa chakula, moyo wa ugumu kabisa. Vipi huwezi kuwa hurumia maskini, washirika wake. Ni chambo la ajabu. Chambo la ajabu. utoaji wa washirika hamna, hamna kujenga nyumba mzuri au ofisi mzuri kutokana na utoaji wa wamaskini dhambi 432 we, mm, uh, sura ina mstari wa 32 Matendo ina 32, na jamii ya watu Waliomini walikuwa na moyo mmoja na roho moja, wala hapana mmoja aliyesema ya kuwa kitu chochote alicho nacho, nacho ni mali yake mwenyewe, wali walikuwa na vitu vyote shirika. Bwana, Safira, That was in Jerusalem. Ni dhambi yao ilikuwa ni nini? was it that I gave half? Ni kwa sababu walitoa nusu? Hapana, hapana. Unaweza kusoma baadaye. Dhambi zao ni kwamba walis, walisema uongo, walitaka kuiga wengine, walidai hizo pesa ni pesa ya kuuza mali yetu Matendo, mwenye, siku zizo, hizo manabii walitelemka kutoka Yerusalemu hata Antiokia na tulipokusanyika, akisimama mmoja wao jina lako Agabo akaonyesha kwa uwezo, uwezo wa Roho Mtakatifu kwamba njaa kubwa itakuja karibu katika dunia nzima nayo ikatukia katika siku za Klaudio. Sa walifanyaje? Walifanyaje? wali wali walinunua spika, na wale wanafunzi, kila mtu kwa kadiri ya alivyofanikiwa wakaazimu kupeleka msaada kwa ndugu zao walioko Uyahudi. Wakafanya hivyo wakawapeleka wazee kwa mikono ya Barnaba na Sauli. So in the city of Antioch, sasa katika uh, mji wa Antiokia. Waliyo kwamba kuna wakati mgumu utakuja kutokea. Na kulikuwa na watu waamini kule walio kuwa na fedha, waliwahurumia waamini maskini huko yote. Kio tu. Kila mtu kwa kadiri alivyofanikiwa kadiri na uwezo wake. Unaelewa au huelewi? Unaelewa au huelewi? Au tupange tofauti, sisi tu watu mia na kila mtu atoa elfu tano kwa ajili ya maskini. Sio sawa? Sio sawa. Sio sawa sawa na neno la Mungu kadiri anavyoweza. Ukiweka elfu tano kwa kila mtu sasa, moja anaweza kuwa na mshahara wa milioni mo, moja mm. mm. Mm. na nusu, sio ndio? sio ndio? kanisani na mwengi, mwengine ni machinga uh, uh, sio ndio? mm ana pata laki moja na nusu kwa mwezi labda. Sasa wani, kwa nini unaweka una mzigo un kwenye maskini, toe vile vile kama mtajiri? sio sawa sio sawa, makani sana. Je, unayo unayo shida una kum, ume kumbu, una, ume tambua shida ya machinga? Kama ipo kama nia, nia ipo nia, mimi ninapoanza kwa sawa sawa ka, if there is a nia to give, kama nia ya kutoa ipo ni vizuri, lakini Mungu hatazamia, he doesn't expect what you haven't got. Mungu atadhamia kile ambacho hujapata, ambacho huna, ndiyo neno la Mungu. Neno la Mungu, Mungu yeye maskini hamna hitaji kutoa fungo la kumi kama hana chakula, sawasawa. Sawa na neno la Mungu anaweza, lakini sio sheria, kadiri unavyoweza mm. Unaweza kufuata neno la Mungu au au mfumo mfumo mwingine, lazima mtu Kula kwanza. Kula kwanza. Kama anacho kitu ki to give kupa, sawa, toa, lakini hamna sheria katika hali ya umaskini ya namna hiyo. Kama hana kula, wengi ni makali makanisani, ndio bila huruma Uchoyo, biashara wanafanya biashara na watu wa Mungu, watakutana na hukumu kali, si? <laughs> Nik sana siku ile, bila shaka, bila shaka. Ni kopo unasema, ni kopo yake ni dhambi, unaelewa? Ni dhambi kubwa sana. Ha, mimi ni na shanga, mimi ni na kutana na ma, ma maskini wengi. Nilifikiri ukiishi katika Tanzania, u, kama wewe ni Mtanzania, kwa tabia yako, kwa gafla, kwa tabia yako, utawahurumia mas, maskini. Lakini ni kinyume chake, ni kinyume chake. Wengi ni watu wa, siku siku na wanaacha wengine wanaacha kanisa. Safi sana, neenda mahali pengine bila unyonyaji. Tafuta kanisa bila unyonyaji, ambalo lina wahurumia maskini. Ni dhambi kubwa sana nchini, unyonyaji wa maskini. Warumi 15:25. Anasema Paulo, ila sasa sikiliza: ninakwenda Yerusalemu nikiwahudumu watakatifu, maana imewapendeza watu wa Makedonia na Akaya kufanya changizo kwa ajili ya watakatifu hu Yerusalemu waliyo maskini. walichangia aa kila mahali. Kila nchi ya Ulaya kwa haba, kwa habari ya ile changizo kwa ajili ya watakatifu kama vile nilivyoamuru makanisa ya Galatia, nani fanyeni vivyo. Siku ya kwanza ya juma kila mtu ni Jumapili, siku ya kwanza ya juma kila mtu kwenu na aweka akiba kwake kwa kadiri ya kufanikiwa kwake. hamna sheria. hamna sheria kila mtu atoe elfu tano hamna Neno la Mungu linahurumia watu, wachungaji na madhehebu ma, mengine hawahurumia. Kwa kadiri ya kufanikia kwake, ili kwamba michango isifanyika hapo nitakapokuja. So they were making a collection on Sunday. Kwa hiyo walikuwa nakusanya wanafanya machangizo kile Jumapili kwa ajili ya nani? Kwa ajili ya maskini. Agano Jipya ninaona uzuri wake huu <coughs> mm. um, ndio uzuri wa Yesu, uzuri wake unaelewa, kuwahurumia maskini. Wakorintho wa Pili Sura ya nane from the first verse, kuanzia mstari wa kwanza. Tena ndugu zetu twawa arifu habari ya neema ya Mungu waliopewa makanisa ya Makedonia, maana walipokuwa wakijaribiwa kwa dhiki nyingi, wingi wa furaha yao na umaskini wao uliokuwa mwingi uliwaongezea utajiri wa ukarimu wao. Maana na washuhudia kwamba kwa uwezo wao na zaidi ya uwezo wao, kwa hiari yao, kwa hiari yao, kwa hiari yao bila sheria yoyote walitoa. Unaelewa, kwa hiari yao, kwa hiari yao, kwa hiari Unaelewa, <coughs> neno la asante bila kulazimishwa. Kutoa pesa kwa kulazimishwa, Mungu hapokee. Unaweza kututu mavumbi kwenye mavumbi, mavumbi, hapokee unatoa sawa sawa na sheria fulani, Mungu hapokee. wakituomba sana pamoja na kutusihi kwa habari ya neema hii na shirika hili la kuwahudumia watakatifu maskini, ushirika. Yeah. in the, in the New Testament, katika Agano Jipya, it's called the ministry, inaitwa huduma, or it's called the fellowship, au ushirika wa kuwasaidia maskini, maskini. Ni huduma. Ni huduma. Tena walitenda hivi, si kama tulivyo tumaini tu, bali kwanza walijitoa nafsi zao kwa Bwana na kwetu pia kwa mapenzi ya Mungu. Ah, jambo jema, ningependa kutana na kanisa la namna hii kwa hiari, kwa furaha bila kulazimishwa bila sheria yoyote. Maana kama nia ipo juu ya utoaji, hukubaliwa kwa kadiri yalio, ya alivyo, alivyo navyo mtu, si kwa kadiri ya asivyo navyo. ili ndi weza kukutana na kumwabudu Mungu zam ali alituokoa kwa damu yake, na hamna malaika wala mtu duniani anayeweza kukuambia lazima utoe sadaka unapokuja kanisani. Hamna malaika kuingia uh, uh, kumambudu Mungu, toa pesa ni vilevile, mama ni vilevile, makanisa wanafanya vivyo hivyo, dhambi kubwa sana. Uh, alitununua kwa damu yake, tunaingia patakatifu patakatifu bure. Sasa ni nani anayawezi ana kuniambia toa kuwapa Uh -huh. Nilisema pesa ndio uh -huh. Wasaidie wachungaji, wasaidie na Paulo. Hawana, hawana kazi ya mshahara, sio ndio? mm -hmm. Na neno la Mungu linasema wakumbuke waliweza, ili waweze kuweka chakula mezani kwa familia. Usee usee uh... uchui mstari mm. uh... kile mkono mko wako uh, ukitoa uki ukitoa, uh -huh. mkono wa kulia aha, uh -huh. mkono wa kushoto usijue, aha sawa, so. ina maana gani? Toa kwa upendo, kwa kutoa kwa furaha sababu ya upendo, kwa ajili ya mahitaji ya maskini au wengine, unaelewa. I visited a, a, a pastor, nilimtembelea mchungaji. He lived with his family in one room, anaishi na familia yake kwenye chumba kimoja kidogo. And I ate his food, na nilikula chakula pale. And I left, na nikaondoka. I got in the taxi nikaingia kwenye ile taksi na nikatoa elfu ishirini na taksi akaondoka. Ni maskini eh. Siku chache baadaye nilikutana naye, nilikuwa nikihubiri kanisani kwake, nikamuuliza, kwa nini ulinipa elfu ishirini? Ah, nataka kubarikiwa uchao, mambo ya uchao Ah, hapana. Eh, nilifanya hivyo lakini baada ya mimi kusema hivi, alitafakari kwa muda mfupi sana, ndipo aliniambia, naomba utufundisha jioni hii juu ya utoaji, ni fundisho juu ya utoaji. Naona uzuri wake nimeona uzuri wa Yesu tayari. Kwa sababu ya hiyo ninahubiri vivyo hivyo, siwezi lingine. Huyu ndiye Yesu wangu. Sijui unaye Yesu ya namna gani. Labda unashtuka na maneno yangu ma, maneno yangu lakini wa Korinto wali ah, penda sana mambo ya nje na kujiunua na kunena ku kwa lugo kwa, kwa kupiga kelele kanisani kujiunua kanisani na walipokea mitume wa uongo, sio ndio? Walijitukuza, wali wali dai di wakubwa, uh, watu wa Mungu sana. Na wali wali walilazimishwa wali walazimisha kutoa pesa kwa ajili ya huduma yao. Paulo hakufanya hivyo, na waumini wa, wa, wa Korintho wengine wali, walisema ah, hatupendi huduma ya Paulo, hatupendi haisema, hakutambua Yesu ndani ya Paulo kwa sababu ya kiburi, walitafuta mambo makubwa kwa ajili yao. Aliwaambia, nina wasihi kwa unyenyekevu wa Yesu, hawa kutambua unyenyekevu. Kwa sababu ya hiyo, aliwaandikia, Satan, shetani, is deceiving you, anawadanganya. You are ready, mko tayari to receive another spirit, kupokea roho nyingine Another gospel na injili nyingine, and another Jesus na Yesu mwingine. Yesu mwingine. Yesu mwingine aliwa andikia Yesu mwingine, Yesu ya uwe na nyumba huko Masaki ni Yesu nyingine, injili nyingine, unaelewa? Roho nyingine mimi Nitawavuta. Viongozi wengi hawana nidhamu ya kiroho kumsubiri Mungu, wanatengeneza tengeneza, tengeneza prosesi makanisani kuwavuta vijana. Nitamaliza. Na yajua matendo yako, yakuwa hubaridi wala humoto. Ingekuwa heri kama ungekuwa baridi au moto. Basi, kwa sababu una uvuguvugu uvu, wala hubaridi wala moto, nitakutapika utoke katika kinwa changu kwa kuwa wasema mimi ni tajiri nimejitarisha wala sina haja ya kitu nawe hujui ya kuwa wewe ni mnyonge na mwenye mashaka na maskigi na kipofu na uchi They thought they thought were rich. walifikiri kama ni matajiri Many people came. watu wengi wanakuja walikuja, but they were naked. Lakini walikuwa uchi. They were poor. Walikuwa maskini. Bwana Safira, nitamona, nimeona, nimeona uzuri wake, siwezi kufundisha mengine Si sijacha kuchochea isia yako. Si jaja kukupendesa, si ku, tutasimama ndele ya Mungu siku moja, sindieeman mm -hmm. Na siku ile hamna madhehebu hamna inchi ni wewe tu mbele ya Mungu, mimi tu nitahukumiwa mbele ya Mungu, sawa sawa na haki yake. Siwezi kusema ah, lakini ah, ah, ye yeye, yeye. Ah, ah, ah, ah. Moyo wako tu, ni wewe na Mungu tu siku ile, lazima iwe vile vile siku hiyo ni wewe tu, wewe ni Mungu tu. Usiafuate, usiiga mam watu wengine, fuate Yesu, mzuri wake. Yesu ni wa ajabu. Ninawapenda sana. Mambo niliyo ya ongea labda hayawezi kubadilisha mambo sana lakini <coughs> nategemea na Mungu neno la Mungu litagusa moyo wako kubadilisha mpya <coughs> fikra zako na mtazamo wako na uone uzuri wake. Asanteni kwa uvumilivu wenu, na Mungu alibariki neno lake sawasawa na mahitaji yako ya kiroho. Amen, asanteni.