Jina lako ni nani? Je, jina lako ni kiburi. Unaelewa eh? yeah. nili shanga. Samahani, uh, <laughs> kadiri nawezavyo nitatubia Kiswahili. yeah. yeah. Alifundisha nini? Naweza kulia machosi. Unalewa, si mlaumi, lakini moyo wangu unalia machosi. Wanafundisha nini? sia mambo ya kichwa ujuzi huleta Asante dada. Jina yeah. <laughs> lako ni nani? Ha? Airini. Really. Really. Ina maana amani. Jina yeah. lako ni nani? What is in your heart? Nini kilicho ndani ya moyo wako? Nilimuuliza tena, jina lako ni nani? Mwishoni aliniambia ujuzi huleta maji u maisha ya kawaida ni shule ya Biblia ya kweli kweli kweli. Nataka kunukuu mstari moja Yeremia sura ya arobaini na tano na mstari wa tano. How is it? Vipi watu kwa urahisi wanajiita mtume au nabi? I met a man, nilikutana na mtu mmoja. hawawezi kwa jibu moja, hawawezi kusimama mbele ya kondo la Bwana, kuafundisha sio mambo ya ujuzi. Yeremia sura ya arobaini na tano mstari wa tano. Nafikiri ndio. Je, Unajitafutia mambo makuu? Je, unajitafutia mambo makuu? Je, huo ndio moyo wako? Unajitafutia mambo makuu? Wengi, wengi wanatembea katika njia hiyo hiyo. hata mpaka sasa hivi ninalishwa na neno hilo kutoka kwake Mungu. Daudi, David, je, unajitafutia mambo makuu? Na neno la Mungu linaleta jibu, usiyatafute bolase fiwe <laughs> ni chakula changu, mstari huu. Chakula ulelewa si ujuzi, lazima nile kila siku kwa sababu majaribu majaribio yana kucha kila siku. Shetani atakupimba kupimba, Mungu anakupimba. ninataka nini? ninataka nini leo? Yesu ni wajabu. nilipokuja Tanzania mara miaka uh, uh, ishirini na tano iliyopita mm. siku hadi siku maono yangu yawe Yesu. Najua tunaweza kupayana, piga makofi. Fanya hivyo lakini, neno hilo ni mzigo kwangu, ni hubiri wengi. Unaona, wanatafuta wanatumia karama yao ya kiroho, labda kuwavuta watu to themselves, draw people to themselves, kuwavuta watu kwao wenyewe <musi> Yes. Yeah. Nice. Nitapata kuishi katika nyumba nzuri sasa. Hata kwenye Masaki. Masaki. Nabii wa uongo atakuahidi nyumba huko Masaki. Na labda kwa sababu na toka o uh, Uingereza mm, mm. <laughs> <Unalewa. laughs> Mimi lazima mimi nipo tayari Many years ago, miaka mingi iliyopita, I was in Dabaga. Nilikuwa Dabaga. Yeah. Kidabaga. Kidabaga. Umewahi kufika Kidabaga? Nani? Hamna. Someone there. Unajua Kidabaga? Magome. <laughs> <laughs> Uhambi ngeto. Kilon kanisa shemasi fanya hivyo? Shemasi fanya hivyo? Nafikiri shemasi analo jina, tuna wafanya watu wengine wawe watumishi, watu, watu wangu. kama Andrea, si ndio mama? Unaelewa Yesu ali sema ni fuate, maana yake ni fuate tabia yangu. Big table. Nikakuta meza kubwa sana. Nothing on the table. Lakini hakuna chochote pale mezani, ni ufunuo wa moyo wake. Watu wengi hata hivyo, ingawa mwanzoni wanaonekana kuwa unyenyekevu ndani Tenda dhambi. Uh -huh. Conviction of sin. Uh, <tune> <tune> ukitambua dhambi katika maisha yako na kama ufahamu hu unatoka na Roho Mtakatifu yeye atakuletea kwaka Yesu. Unaelewa? Elewa Di sauti pole pole sana. Roho Mtakatifu ni kama ziwa Ulikasirika na mwengine bila sababu ya haki, una kosa kosauti, polepole. Roho Mtakatifu analolengo kunishawishi juu ya kosa langu bila kunipiga. Unalewa, ni muhimu sana utambue. Utofauti. Mm-hmm. Ninaposema napenda kuwa si kitu, haimaanishi, oh, mimi si kitu. <laughs> Hamna, hamna kuni hamna amna anie nipenda na kadhalika, si maanishi kitu. Hiyo inatokana na kujipendeza, kujihurumia. Oh, oh, oh, oh. Yes, alikufa msalabani kwa ajili yangu na kwa ajili yako. Hamna upendo wa namna Inatosha. Yesu anatosha, tunaimba. Siundi, unapoimba Yesu anatosha, je, unasema uongo? Uh -huh. ah. ah. Jibu moyoni mwako, sio mbele ya watu. <laughs> Tafakari sana. Ah, ah. Ali ongea juu ya Timotheo. Paulo katika sura hiyo. Paulo anaongea juu ya Timotheo. Ni sawa? Anasema mstari ishirini. Wafilipi mbili mstari wa ishirini. Maana, sina mtu mwingine mwenye nia moja nami, nia moja, tabia moja, mtazamo moja, moyo moja. Paulo anasema sina mtu mwingine isipokuwa mtu moja. Anaendelea, mimi sina mtu mwingine mwenye nia moja nami ata ataka ye iangalia hali yenu kweli. Kweli. Maneno ya ajabu sana, sitafuti kujenga huduma yangu Maneno ya ajabu ya Paulo, si ndio? Sina mtu mwingine. Kwa nini hakuna mtu mwingine? Miongoni mwa wachungaji wengi sana sina mtu mwingine. Maana sina mtu mwingine mwenye nia moja nami. mambo mengine kuliko Yesu inawezekana, ni ilivyo hivyo siku ya leo au nina kosa? nategeme <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na tumaini uta au una tambua mzigo wangu wa si jaja kuchochea hisia yako. Ah, wapo wanaojua kuchochea hisia yako. Ah, wanapohubiri utasimama, utapika makofi. Kila dakika moja unafikiri ni Mungu uwepo ma Mungu, na unarudi nyumba tupu <laughs> Amen. Kwa neema ya Mungu kwa jina la Yesu ninakuambia sijaja kuchochea kisia yako. Sitafuti kukupendeza. Nataka wewe uwe, uwe. Yesu Filipi wa, wa, wa, uh, uh, mstari wa, wa, wa, wa kwanza. Basi ikiwapo faraja yoyote katika Kristo, Bwana asifiwe <laughs> yakiwazo matulizo yoyote ya mapenzi ukiwako ushirika wa wote wa roho. These things are in Christ, haya yako ndani ya Yesu, si ndio? For you and for me, kwako wewe na kwangu mimi pia. Ijalizeni furaha yangu, ili mmwe na mia moja wenye mapenzi mamoja, wenye roho moja mkinia mamoja msitende neno lolote kwa kushindana, wala kwa maji vuno. Hii ni semina vijana, vijana, una muda wa kutosha, una muda mrefu Mungu kukutumia wewe. Wewe kijana una muda mrefu kwa Mungu kukutumia. Huhitaji kukimbia kwa ajili ya mwito fulani. Mimi sikutafuta mwito hapana, katika maisha yangu sikutafuta mwito. Yake. Kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali kila mtu ntu aangalie mambo ya wengine. Iweni sura ya tano, iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu, ndani yenu. Sio kichwani chako, ndani yako nia iyuhiu ndani yenu ambayo ili kuwamo pia ndani ya Kristo Yesu. Tabia yako yake, jina lako ni nani? Mimi teologia ni mwana teologia, nili mwombea mbele ya Mungu aokoke kutoka katika kiburi. Ame ame amedanganywa, amedanganywa. Haikuwa kitu hiki tu aliongea. Ah, alikucha kwangu, alitaka ah, nimpeleke Uingereza. Mungu ali niita, ninayo huduma mambo pamoja tunaweza kufanya mambo makuu. Maneno yake <laughs> Je, Daudi, unataka kuhubiri neno la Mungu? Oh, mimi naweza kupanga mkutano mkubwa mkubwa, naweza Wamasai elfu elfu tano. Je, ungependa hiyo ali? Aliniuliza, je, Daudi, ungependa hiyo siku? Sikusema hivyo, lakini nilifikiri, kwa kweli ningependa sana kufundisha Ha? na samaki akiona nakula, ah! ana meza anakamatwa, ana vuta. Wewe na mimi tunaweza kufanya mambo makubwa. <laughs> nikaribishi nikaribishe <inikaribishi> Uingereza <laughs> kiburi jaribu la Shetani. Basi nilimwambia ndugu, kama Mungu amekuita kwenda Yulaya, atafanya mm -hmm. Huhitaji kusema kitu kufanya kitu ni mm -hmm. Mungu ni Mungu, atafanya mm -hmm lakini usiniangelie kama mimi nitatimiza ndoto yako. Kiswahili kizuri, machozi yalianza yali kutoka usoni mwake. Nilimwambia, ukini ukinitegemea kutumiza ma jambo hilo una kosa, ndugu, una kosa kwa, you look to God, look to God, look to God not to me. Siyo mimi. Akalia machosi, alifunga mipango pa, ni yote nilikuwa pale kwa siku tatu, aliniache ali peke yangu chumbani kwa siku tatu, haku niletea makanisani. Jumapili alikucha Adaudi, una weza kufundisha Lakini huna uzima. you have to eat what I am. Unataka, unapaswa kula nila mimi, nifuate mimi. Ukitufu, ukifuate ndoto yako, ukifuata ndoto yako utajipendeza. Fuata Yesu, yeye uki yeye yake njia ukimfuata Yesu, ukimpendeze yeye mwenyewe peke yake. Ukifuate njia yako au ukifuata ndoto yako utatengeneza, uh, njia yako mbele yako. Ukimfuata Yesu utamruhusu yeye kutengeneza njia yako mbele yako. Iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwamo pia ndani ya Kristo Yesu, ambaye yeye mwanzo alikuwa yuna namna ya Mungu naya naye hakuona kule kuwa sawa na Mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho. Mstari wa ajabu wa ajabu. Je, unatembea sawa sawa na ukweli huu? hekaluni kwa umri miaka kumi na mbili, lakini kimsingi hakufanya miujiza au chochote mbele ya watu. Hakujiinua ni Mungu. Hakuna unyenyekevu kama huu, hamna. Alijua yote, anajua yote, anajua ni nini katika moyo yako. Alijishusha, alijificha hakuende kwa karama yangu kabla ya wakati wake, ya baba yake kufanya huduma. Sasa iweni na niye, ndani ye nu hata mpaka, hata mpaka siku ya leo mimi ninaendele kushangaa tabia ya Yesu. Nashangaa ambaye yeye mwanzo alikuwa yuna na namna ya Mungu, naye hakuona kule kuwa sawa na Mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho, bali alijifanya alijifanya haku ya tafutu, tafuta mambo makuu badala yake alijifanya kuwa hana utukufu. Je, mimi na wewe tupo tayari kumfuata Yesu, kumfuata tabia ya namna hiyo, kujifanya kuwa ha huna utukufu mbele ya watu, huna sifa mbele ya watu. Upo tayari? unaweza kujibu moyoni mwako, upo tayari kweli kweli kujifanya? Kujifanya ni it is something I do, kile ninachokifanya kuwa bila utukufu bila sifa, kumpenda Yesu, kumpenda watu wa Mungu. Akatwa namna ya mtumwa, akawa ana mfano wa wanadamu. Akatwa, he did something, alifanya kitu, he became a servant akajifanya mkuu wa mtumwa, alijifanya mwenyewe awe mtumwa, hakumfanya mwingine kama shemasi awe mtumwa. Mtumwa ndio, hakufanya shemasi awe mtumwa, akijifanya mwenyewe awe mtumwa kumtumikia Yesu. ni wa ajabu, siyo ndio? wa ajabu. Je, nipo tayari kumfuata? Tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu, alijinyenyekeza akawa mti hata, mti. Mti hata mauti Nam, mauti ya msalaba. Bwana sifiwe. Yesu ni wa ajabu kabisa. Alikufa kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Bwana sifiwe sana. Amen. sana sana sana, sana, kwa upande upendo wake. Kwako na kwangu mgu. Hamna aliye juu ya mwingine, mimi sio juu kuliko wewe, kuliko wewe, kuliko wewe. Wana sifia. Amen. Yesu amefanya hivyo. Asenteni kwa uvumilivu wenu. Sijui nimeongee kwa dakika ngapi. Uh, Mungu awabariki sana sana sana. Bwana asifiwe.