Ufunuo kumi na tisa mstari kumi na moja inasema, kisha nika ziona mbingu zimefunuka, na tazama farasi mweupe na yeye aliyempanda aitwaye mwaminifu na wa kweli, naye kwa haki ahukuma na kufanya vita. Huyo ndiyo Yesu Kristo, mwana wa Mungu, Mwokozi wetu. Hapa Anayo majina mawili. He has two names. Ana majina mawili ya kwanza, anaitwa mwaminifu, anaitwa mwaminifu. Na wote wanaomfuata kweli kweli kwa dhati, ni mwaminifu. Ni waminifu. Ni waminifu. Hesabu sura Hesabu. Sura. Na... Mungu wetu ni nani? Mungu si mtu aseme uongo wala si mwanadamu ajute iwapo amesema hata litenda. Do you do what you say? Je, unafanya kile unachokizungumza? Do you keep what you promise? Je, unatunza kile unachoahidi? Unatimiza, unatimiza kile unachoahidi? Je, unatimiza? Je maneno yako yanayo nguvu, yanayo maana. God keeps his word, Mungu anatunza neno lake. God fulfills his word, Mungu anaheshimu anatimiza timiza sura ya saba mstari wa tisa Deuteronomy 7.9. Basi jueni ya kuwa Bwana Mungu wenu ndiye Mungu, Mungu mwaminifu ashikaye agano lake. Kumbukumbu la Torati, kumbukumbu sura ya saba mstari wa tisa Nilimwambia nitume ujumbe teksti, nitumie nitumie ujumbe mfupi, just just once a week, mara moja kwa wiki. Tell me how the work is going, niambie kazi inaendeleaje. I don't want to just give you money, sitaki tukupe pesa tu. kumtumia pesa tuliweze kuwasiliana kwa simu huko Uingereza, yeye vipesi mimi, huko Uingereza yeye, hapa Dar es Salaam pesa. Wiki moja inapita, wiki mbili inapita, wiki tatu inapita, wiki nne ina inapita. <coughs> si mfano wa pekee ninakutana na na na mifano hii mara nyingi. Nilisubiri. I waited to see how long, anasema alisubiri kuona itamchukua muda gani, when he would contact me. Ambapo atamtumia ujumbe Kasfeta unajua, una, una kasfeta kasfeta, yeah, yeah, yeah. He invited us for three days, akatualika kwa muda wa siku tatu, 7:30 in the evening. Kila siku saa saba na nusu, saa 1 jioni kupita foreni Why did you not phone earlier? nikamuuliza kwa nini hukutupa taarifa mapema? Ah, niko busy, unajua ninayo majukumu mengi dhamira <laughs> nilishtuka kwa sababu dhamira yake moyo wake haukusumbua hata kitoko. He smile. He, anasema alishtuka kwa sababu dhamira yake moyo wake haikuonyesha hata kuhuzunishwa hata kidogo yeah. Alislai, tu, ah, tabasamu ah, yeah, na alifurahi tabasamu ndo kufurahi <laughs> ah, kama tutabasa, ni kwa kawaida kama hamna shida ni kwa kawaida tu <laughs> wana fundisha nini, nilijiuliza makanisani Pentekost ya dhamira yake ao amekufa mbele ya Mungu au, au imelala kabisa, imepatwa na usingizi? Ni kweli kwa wengi ambao nilikutana nao tena na tena na tena. Hata mchungaji a uh, uh, pastor in Morogoro. Uh, hata mchungaji moja pastor in Morogoro. There, there was ukame, drought. Kulikuwa na ukame. People were hungry. Watu walikuwa na njaa. Niliwasiliana na mchungaji, hatukuwa na shida kuwasiliana. There was hunger in Morogoro. Kulikuwa na njaa Morogoro. Ni rafiki yangu ya karibu sana, alikuwa siku tatu sikupata ujumbe. Watu wanasema mambo ovyo ovyo ni kwa, kwa kawaida wanasema, they say the things that will please the person now. Yani watu wanaongea mambo ambayo yanawafurahisha watu wakati ule, when they go away, akigeuka, ah They are occupied with their own things. Yani, wana mambo mengine tena kichwani mwao ya, mambo ya ye binafsi wenyewe, wanasisitiza na mambo yangu muhimu kwa. Wamezoea kuishi ya namna hiyo, kuwapendeza watu simu ah, nilikuwa nilikuwa busy <laughs> busy, don't don't worry, don't worry, lakini uh, usijali I will will will I I will, I will search out and and give you information. Nitatafuta taarifa kamili. I never heard from them again. Sijawahi kusikia tena kwa kwa kutoka ni pandae wengine, ha hawamjulishi. Wengine najua mifano, anaondoka bila kumjulisha. Na yule mwingine mchungaji moja alisafiri kilometa arobaini kukutana na askofu moja askofu <laughs> alitaka kumtembelea mtu mwingine, hakumwambia yule mchungaji. Alitoa pesa nauli, ni watu maskini. Je, wachungaji wanayo vioyo kama, how do you say stone? kama. Kama, mawe. Kama mawe, wewe una kutana na watu ambao wanao mioyo kama mawe, hamna huruma miongoni mwenu. Mimi kama mzungu nilishtuka, nilifikiri nili nilichanganyika, oh, nili <laughs> nilichanganyikiwa <laughs> nili changa... <laughs> ni watu maskini <laughs> wamekuwa katika hali ya maskini, ningefikiri ninge ikachochea huruma katika wenyeji lakini, kumbe ni kinyume chake, ni kinyume chake. Hawafikiri juu wengine, hata miongoni wa wachungaji. Vipi naweza kumwacha mchungaji alipe nauli kwenda Morogoro na kurudi bure? Unatamisa neno lako, unatamisa unachosema. Hiki sio kitu kidogo ni, <laughs> nilitaka kusema ni kama katika damu ya watu tabia yake, kuto kutumiza unachosema. Mungu si mtu Aseme uongo wala si mwanadamu ajute. Iwapo amesema hatalitenda, iwapo amenena hatalifikiliza. hatali. Uh, fikiliza? uh, hatalifikiliza, hatalitimiza ah, hatalitimiza. Basi ulikopi vibaya uh, ndiyo. hmm. Mimi sitapiga sita yeah. mi. a dhamira ya watu kwa kiasi kubwa katika neno hili hilo, hilo nililolizungumzia imekufa. Hata neno la Mungu, hata roho Mtakatifu ya Mungu inaonekana haiwezi ku sumbuo dhamira ya mtu ya muamini, hata mchungaji <coughs> niliuliza kijana moja, jina lako ni nani? Alikuwa msaidizi kwenye kanisa fulani, aliniambia mimi ni mwana teologia. Nilishtuka. Jina pekee? Jina <laughs> lako ni mwana teologia? <laughs> Nilisoma Morogoro kwenye shule ya Biblia miaka mitatu. Jina lako ni nani? <laughs> Wewe kiburi, jina lako ni nani? Aliniambia Mithali, sur, uh, sur ya ishirini mstari wa sita, labda unajua. Wanadamu hutangaza kila <laughs> mtu hisani yake mwenyewe. Ba, ha? Hisani yake mwenyewe. He, he, he say, you say it properly then, if, yeah, yeah. You, if it's wrong. To... Just... Yeah, no, it's okay. It's oh, it is it's okay. Yeah, Isawa? yeah. Hisani yeah. yake mwenyewe. Wanadamu hutangaza kila mtu sifa yake. Bali, mm -hmm. Bali, Bali, Bali, mtu aliye mwaminifu mm -hmm. ni nani awezaye kumpata? Ni shida kwa ajili ya kazi ya Mungu, jambo hilo shida kubwa. Kama siwezi kumtegemea maneno ya mtu nifanyaje? Zaburi mia moja na moja mstari wa sita Macho yango Mungu anaongea anasema, macho yango yatawaelekee wamanifu katika nchi. Ni wapi? Ni wapi? Ni wapi? kwa uzoefu wangu Nina huzunika sana kusema ni wachache. Macho yangu yatawaelekea wame nifu katika inchi, hao wakae na unaka naaa hata kandani ya nyumba yangu mtu atendaye hile asemaye uongo hata thibitike mbele ya macho yangu. In 1 ndio waraka wa Korinto wa kwanza sura ya nne mstari wa pili tafsiri ya uh, SUV ni sio sawa. Inasema SUV Kiswahili inasema hapo tena ina, inayo hitajiwa katika mawakili ma ndio mtu aonekana kuwa mwaminifu. Sasa kwa nini waswahili wametafsiri vibaya? Kwa nini inasema in, in, inaandikwa aonekana? Sasa kwa bahati, mimi nili nili jifunza Kigiriki, lugha ya asili ya Agano Jipya kwenye chuo kikuu. ni tofauti inasema hapo tena, inayohitajiwa katika mawakili ndio mtu awe mwaminifu, awe lazima awe mwaminifu, sio kuonekana awe mwaminifu. Kwanini walikosa katika kutafsiri? Sawa. Okay. So, so we went. Kwa hiyo nikakubali, tukaondoka. Dakika 5, nikapita dakika 5. Kana, kwa nini ulisema dakika tano? Ah, ndugu, mchungaji? Ah, ndugu, ningali sema dakika tano. Hu Sija kasarika hata kitoko, nililia machozi tu kwa ajili ya ndugu yangu, kwa sababu hali ya kiroho ya mbaya hata wachungaji. Unaelewa, this man had was about 70 years old. Mchungaji, mchungaji mtu mzima, miaka kama 70 hivi. Asema, Yohana yule mgonjwa anampa taarifa sasa kwamba Yohana alinitembelea, and he asked me if you gave me money. kwa Yohana akaniuliza kama wewe umenipa pesa Kenga, mimi hmm, hmm. nilimuuliza ulijibu nini Tauti ah, sikumwambia sikumwambia ume, ulinipa pesa. Nilimwambia nili hapana hapana, Daudi hakunisaidia umri wa miaka sabini, mtu mzuri sana, ndio ninampenda sana, upole, mwenye upole mimi ninashangaza kwa sababu mimi nilifikiri kwa jumla, watu wanaosema uongo kwa kusudi ya namna hiyo ni watu wabaya kabisa, lakini ninakutana na watu wazuri, lakini inategemea na hali, lakini wapo tayari kwa kusema uongo, na yeye alinijulishe jambo hili. Kama nitafurahi ni niliweza kulia machozi. Nilimwambia Ntuku, Ntuku, ulifanyache? Ulisema uongo. Tatizo ni lile lile, watu wanasema People say watu wanasema what will will please the other person mwingine they will lie au anadanganya atasema uongo to to avoid avoid confrontation wanasemkumfurahisha neno la uongo ili kuondoa mgongano au ndio chama or they will lie atasema uongo, atasema. Atasema. Avoid, avoid, atasema, na, au wanaweza kudanganya uongo because the ha, kumwai ku mwingine because hawataki kumwai bishe mwingine, unaelewa? Baada ya kusema dugu umesema uongo, sasa ametambua jambo hilo halikunipendeza. Mara moja alisema alisema, ali nisamehe nisamehe, nisamehe. lakini haikuwa toba alikuwa toba alikuwa hakunifurahisha. Sasa anataka ku ni furahisha alisema, oh, nisamehe, lakini haikuwa toba. Nili tambua uh, kupitia sauti yake, tabia yake. Kwa amani. Nafikiri alikasirika sana because I visited many churches, kwa sababu nimepita nimezunguka makanisa mengi and I think this embarrassed him. Nafikiri ilimtia aibu. I got a letter, na akapata barua yeye, akapata barua seven or eight lies, jumbe kama saba hivi za uongo, ndio uongo kabisa. Uh, it did not hurt me. Haikuniumiza. Sikukasirika, sikuchukizwa hata kidogo. Nilihuzunika kwa ajili yake tu. I wrote back to him, nikamwandikia, showing him that everything he said was wrong. Kumuonyesha kwamba kila alichokiandika ni uongo mtupu. Mtu mzuri sana. Alikuwa na sifa nzuri hata Dar es Salaam. Mwenye upole You appointed an uh, mchungaji um, at that church alisema ah, okay. alinishitaki kwamba ah, okay. nili ulimchagua mchungaji kanisani Ndiyo. mimi niliweka mikono yangu na Nashindwa kusema kitu bas. Now i said to the askofu, nikamwambia askofu, now you can tell Yohana. Sasa mwambie Yohana, unaweza kumwandikia Yohana huko Dar es Salaam kuambia sio kweli. Sasa wewe unafikiriche, atamwandikia ata mtu mkuu <coughs> Yeye yeah, yeah, amesha tambua, ni uongo na nakundika barua kusema a Daudi hakufanyi hivyo atapata shida na yule kutoka yule kiongozi siundie aliogopa vipi, unavyoweza kunipinga kwake mzungu <tipati> wewe utapata tabu. Sasa sio <tipati> ndiyo <Chimnia> jamani, bas <tipati> yasio haki, uongo unasitanga sana, watu wanaheshimu utamaduni kuliko Mungu. Watu wanaheshimu utamaduni kuliko neno la Mungu. Afadhali nisimkasirika, afadhali afadhali nisim aibishe, unaleva uongo sitau sitau fulani anataka kusema uongo, mahindi kusema mahindi ni uongo, inakuwa vizuri sana. Fulani anataka kusema ukweli, watu wanakucha, wanapalalia ukweli, ondoa ukweli, usisababisha matatizo. Utapata shida, hmm? Vipi mimi kufanya kazi ya Mungu? Vipi yule mzee mchungaji kwa urahisi anaweza kusema uongo? Vipi sasa naweza kutembea naye? Vipi? Kwa urahisi atasema uongo kunipendeza kuepuka matatizo. Unaelewa, yule kiongozi si cha Dar es Salaam, nilikutana naye kwa bahati mahali fulani, aliyesema uongo nane <laughs> aliniona, a ali, Daudi, habari za siku nyingi, ala alitabasama. <laughs> <laughs> Nilishtuka, unafanyaje? Unafiki wewe, unafana unafanyaje ndugu? <laughs> Nilisema huku jipu baro yangu An tuku ilikuwa miaka mingi zilizopita <laughs> Usichochea matatizo, tunza amani tu, hmm? mm. Hiyo ndio utamaduni na ina chochea inasaidia uongo kusitawi na ku, kuzaa matunda kubwa. Nilim challenge. Unaelewa challenge? Mm-hmm. Ah, hamna kwa kasidi. Nilitaka kumchallenge kiongozi hiyo. I did not let him escape. Sikutaka aondoke. Lakini... ah, mazungumzo hiyo yeah. Jambo hilo yeah. Hakutaka kukiri kutaja jambo hilo. kuca waku tana na mtu ya namna huyo, amezoea anatawala kiongozi, ukinikasirika maisha yako yatapata tabu. Bwana sifiwe sana. Hey, hey. Sio nzuri. Kazi ya Mungu inaharabika sana, kwa ajili ya jambo hilo hilo. Wazungu wanataka kuwasaidia watu, karibu wote wanakutana na jambo hilo. Rafiki yangu ya karibu sana ninampenda sanasamani. <laughs> <somebody. laughs> Uh, nilifanya kazi naye kwa miaka mingi. Siku moja nilitambua, amenidanganya. Nilionyesha evidence, alinionyesha shahidi shahidi. Ukuta ni tulitengeneza tengeneza kidogo, uongo kabisa. Ni wazi watu hawazoe hawajazoe mtu mwengine kum challenge, yeah. yeah. Hawazoe hawajazoe. They've got used to not being challenged. <laughs> Na uongo inesitawi vizuri sana, Nilimwambia ndugu mwingine juu ya jambo hilo, ali niulize, je kwa sababu nilimwambia, nimejitenga na ndugu yule. Aliniulize ali, je, ulitenga kwa amani na ndugu yule? Kwa amani, kwa amani, sielewi, si ndugu mana yako. Hmm. Hamna amani bila haki, waraka wa Waebrania. Asante sana, jina la kwanza ya Melkizedek ya Yesu ni mfalme wa haki. Ha -ki, ha -ki. Kwanza haki baadaye hapo ni mfalme wa amani. Hamna amani bila haki. Hamna amani makanisani bila haki, ni udanganyifu tu, ni hofu tu, ni usiseme chochote. Mchungaji anaweza kufanya maisha yako kuwa. Oh, Tana utapata tabu sana. yeye alikuwa anajua kile alichofanya mwenzake, but for him, lakini kwake, I should go to this brother, kwamba ningeweza kwenda kwa huyu ndugu ah. Uh, we don't agree brother, ni kwamba hatukubaliani. Yeah, ndugu. No, but uh, I think it's better you know you go your way, I go my way, lakini kwa sababu tu basi, wewe endelea na maisha yako, na, na mimi endelea na maisha yangu na Mungu akubariki, Mungu akubariki kwa amani tu <laughs> Unaishi wapi? Unaishi wapi? vibaya na mtu mwingine aliniambia ah, msamehe, msamehe. Aliona al, ali mm. mm. ali mm. aliona hakusema chochote. Nafikiri aliona, aliniangalia, aliniambia msamehe. Say, Haku ni tendea dhambi mimi. Haku tendea ten tendea. Mimi napenda <laughs> yeah, sana kusema maneno ya msingi ya maana sana polepole pole. Yeah. Ili maana yanaingia Walitoa nusu, sio ndio? Jamani. Unaachwa. Hey. Toa nusu. Ah, walitoa nusu tu. Tulisikia walitoa nusu. Ah, afadhali ndugu, afadhali. Labda Barnabas. Walikuja kwa Petro. Afadhali tusi wa aibishe mbele ya watu. Ila tokea mara nyingi. Ah. Tusi tusi wa aibishe. Lamira ya watu imekufa. Walawi Sura ya kumi na tisa, mstari wa kumi na saba. Usimchukie ndugu yako moyoni mwako, ni lazima kumkemea jirani yako, wala usichukua dhambi kwa ajili yake. Hapa niseme I separated from this brother, hapa niseme kwamba nilijitenga na huyu ndugu, the one with the pictures, yule ambaye alitumia picha <coughs> za uongo. After this, baada ya hapo you you need to know from me lakini unapaswa kuelewa kutoka kwangu why I i am not coming among you. Kwamba kwa nini siji kwenu tena and I told him, na nikamwambia mchungaji, nitamwita Yohana, sio Yohana, Yohana mchungaji amenitanganja basi, siwezi kufanya kazi naye, lakini wewe endelee naye, sitaki kuadhiri ku, uh, Sita huh? ku. Vigilu. Mara mocha, yeye amefanya hivyo, amefanya hivyo. Sasa mchungaji hui alianza kuniambia makosa mengine ya yule, makosa ya, ah, ya mchungaji yule yule, yeah. Nilitoa shilingi milioni moja kwake mchungaji yule ampe yule mwingine, hakupata. <laughs> Kwa miaka mitatu minne, huyu mwingine mchungaji hakuniambia, hakuniambia Daudi, huku sijapata, sijapata machanganyiko kubwa sana kwa sababu ya utamaduni ya watu. Kumbe ningali msamehe yule mchungaji, ningali msamehe ile dhambi nyingine It Kwamba haiti mikutano wachungaji, mna taratibu za kuita mikutano ya wazee na viongozi na kadhalika na kadhalika. I said, are you ready to say these things? Nikamuuliza, je, uko tayari kusema haya? Oh, naogopa. Naogopa. Kwa nini unaogopa? Oh, anaweza kufanya maisha yangu tabu sana. Uwongo ya sio haki yana sitawi vizuri sana mwenye haki na anipigie itakuwa fadhili safi sana safi sana zaburi mia moja arobaini na moja Mstari watano mwenye haki na ani, na ani pigie itakuwa fadhili. Uki ni challenge mimi, ina maana unanipenda, ina maana una nipenda kunipite kunipendeza. Kupitia uongo si upendo mia arobaini na moja mstari wa tano. Zaburi mstari wa tano, lakini <laughs> unaweza kupata mistari yote labda kama ni ninao uwezo naweza kuchapisha ni, ni, ni Kiswahili. Andi, keme itakuwa kama mafuta kichwani, keme itakuwa mafuta hamna kuwakwaza, hamna na kuwakwaza, kula kwaza, kula kula, msari huu, kula le le le, msari huu, ishi ishi, msari huu. Sina wivu, sina husu husuta, sina hasira, sija chukiswa dhidi ya mtu yoyote duniani na kwenda kulala. Ni hivyo oh, Bwana Sefira, mimi naipenda mistari ya namna hiyo naipenda sana kabla ya uh, zaidi ya nyumba kwenye Masaki. Amina. Mithali sura ya ishirini na saba Mithali sura ya ishirini na saba na mstari wa tano na sita Proverbs 27, 5, 6. Lawama ya wazi ni heri, heri, unakumbuka lawama yawasi ni heri kuliko upendo uliositirika. Unasikia? Unasikia? Una mambo hubiri mambo hayo, tembe katika ukweli huu. If you tell me the truth Kiniambia ukweli. Hilo, indi... hilo ndio hiyo ndio upendo. Huo ndio upendo. Huo ndio upendo. <totipra> Ah, sitaki kuwa kumlaumu ah, ah, kwa kwa hiyo nilisema uongo. Nataka umani, uhusiano mzuri. Huo ndio upendo. Unachitika, unachitika, ndanya, Sio ndio? Sasa simaanishi wewe sasa kama askari kutembea makanisani kulaumu watu, hapana, sio jukumu letu. Lakini wewe mwenyewe tembee tembee, wewe mwenyewe Dimiso, neno lako, usisema uongo. Hata hata utapoteza cheo chako, usisongwe kusema uongo. Huwezi kumtumikia Bwana kama unasema uongo. Amkemeaye mwenzake, hatimaye atapata kibali zaidi ya mtu alijipendekezaye kwa ulimi wake. Mithali ishirini na nane Proverbs 28 8 mstari wa ishirini na tatu. Mistari mizuri sana naweza naweza unalewa una naweza kucha kufundisha juu ya utakatifu kavalika na wakovu lakini, mimi binafsi nimefika mpaka siwezi kuendelea kucheza kanisa, dini. Lazima nitaje mambo. Tito sura ya kwanza mstari kumi na tatu. Asante mtu wa kwao, nabii wao wenyewe ameseme, Wakrete ni waongo siku zote Wakretini wa waongo siku zote hayawani wabaya, wa lafi, wa wivu. Ushuhuda huo ni kweli, kwa sababu hiyo uwa keme kwa ukali, anasema Paulo na tegemea sana matu, matumaini yangu. Uh, sija wa keme kwa ukali leo <laughs> nataka kuondoa mzigo tu. Kwa sababu ya utamaduni huo huo, dhamiri ya watu imekufa, ina inalala kabisa, dhamiri yao haiwasumbui. Sio kitu cha dakika fupi, ni tabia ya watu wengi. Tabia ni kwa kawaida, watu wamezoea. Mimi nilishangaa nilipookoka, nilisoma kwenye uh, Waefeso sura ya nne mwishoni Acha uongo, usisema uongo. Mimi nilifikiri kwa nini Paulo anasema acha uongo? Ni wazi mm, ni wazi, lazima Mungu amenibadilisha, amenibatiza kwa Roho Mtakatifu takatifu kwenye dhamira, yeah, yangu, najua, najua siku ya kwanza ya, ya kuzaliwa Ah, nilishangaa nili, nili Paulo alisema usisema uongo, acha uongo, lakini naona ni muhimu kwa ajili ya maisha ya kabla, maisha ya kabla. Nitamaliza, tulisaidia kujenga dispensary moja Kitabaka, kutamalizia kwa eh. So, na walifanya mambo vibaya, na daktari alikuwa Msabato, sio kupitia mimi. Wengine walimweka uh, <laughs> uh alifanya uh, ali mambo vibaya. Niliongea naye, nilimwambia baadaye, ndugu umesema uongo. Alikiri, ni uongo. Ah, mimi ni kimpidana namo. Jipo. Mimi ni kimpidana namo. Nilimwambia mimi siku sema uongo kwa miaka thelathini. Alikwenda kwa mchungaji. Yeye ni nani? Je, ni malaika? Malaika? Yeah. An angel? Yeah. Je, yeye ni malaika? Hakuweza kuamini, mtu anaweza kuishi bila kusema uongo? Hakuweza. You and I, um, have been redeemed. Umekombolewa wewe, um, na mimi. Tumekombolewa na, na damu ya Yesu. Sasa kwa Kiswahili, kutoka katika utumaduni wetu ya wa bure ya ababa, yeah, mstari fulani anaweza anaweza ku Tutamaliza na mstari ule kwa Kiswahili, wote, isikie, kwa Kiswahili ili wa wazi au unajua, kichwani sije mm -hmm. Karibu ah kum kum ndio waraka wa ndio ndio ndio uchi mimi na uh, tafuta uh, Kiswahili tu. Nani mfahamu kwamba mlikombolewa si kwa vitu viharibikavyo, kwa fedha au dhahabu, mpate kutoka, kutoka, kutoka katika mwenendo weno usiofa mlio oke kwa baba zenu amina, amina. Hongera sana uh, mimi sikutaka kukatisha ujumbe huu uh, mlivumilia sana uh, nyinyi wachungaji uh, naomba Fundisha hii hubiri hii, huwezi kumtumikia Mungu kama mifano hiyo hiyo. Inahusu wewe, lazima ubadilike, ndio. Sasa mimi ningependa tena tuimbe bila umeme, bila mikrofoni. Tumekombolewa na Yesu, tunaweza. Mungu awabariki.