Na kisha akalipa gharama kubwa iliyowezekana kuwepo kwa kumtoa mwanaye pekee. Ndiyo sababu is na ndiyo maana inaitwa wokovu mkuu. And the high priest, na makuhani wakuu unasoma katika ile Kutoka 28, alikuwa na kofia maalum, and on the hat was written: na hapa juu ya kofia yake palikuwa pameandikwa. As he did the service of God, kama vile alivyofanya huduma za Mungu. Holiness, utakatifu mbele za Bwana utakatifu kwa Bwana katika huduma zake zote. Hiyo ndio ilikuwa mbele ya uso wake, hapa kwenye kofia, wakati wote, utakatifu kwa Bwana. You know, mnaona, mnajua kile ambacho Isaya alikiona katika Isaya sura ya 6 aliona utukufu wa Bwana na akasikia malaika wakilia, wakilia, mtakatifu, mtakati, mtakatifu, mtakatifu ni Bwana. Sasa anawezaje kutuingiza sisi kwenye, kwenye uwepo wake kabla hajatuweka watakatifu? Na kisha Isaya akalia is akasema ole wangu mimi kwa sababu mimi ni mtu mwenye midomo michafu na ninaishi katikati ya watu ambao ni wachafu. Unakumbuka? Amen. Really, lakini kama sisi kwa, uhal, kwa uhakika tukaelewa utakatifu wa Mungu. And how awful sin is. na jinsi ambavyo dhambi zilivyo mbaya zaidi. uwezi kujitumikia mwenyewe kwa sababu mimi sija kuokoa kwa dhahabu na fedha Ni, nimekuokoa wewe kwa damu ya thamani ya mwanangu ili kwamba kufanyi safi na so mtakatifu ili kwamba kunitumikia me. Me. na kunifuata miusifuate mipango yako mwenyewe wala usifuate ndoto zako bali nifuate mimi nitatengeneza njia kwa ajili yako kwa kila kitu wapate kunitumikia mimi katika kazi ya ukuhani. Twaa ngombe moja mume kijana na kondoo waume wawili waliowakamilifu. Hiyo ndio ilikuwa dhambi ya sadaka ya dhambi, ilipaswa kwanza ni uwe wanyama hawa ni hatua ndefu, umua mnyama kwa jumla. Ningependa kusoma sura nzima kwa sababu yote inamhusu Yesu, yote inamhusu ukombozi wako na wokovu wako mua huyu mnyama, kumkatakata na kisha kumleta madhabahuni, kisha kumwagia damu yake kwenye madhabahu, kuweka damu ile kwa makuhani right here, katika sikio lake la kulia right son, na kita gu, dole gumba yake ya kulia right toe, na kisha dole gumba la mkono wa kulia blood, kuwapa upako kwa damu damu ya ile dhabihu. Na kisha kuwapa upako kwa mafuta. Kulikuwa na damu kila mahali, na kisha inasema mwishoni mle kwa ile sura ile, utafanya upatanisho kwa ajili ya hiyo madhabahu muda wa siku saba na kuitakasa. Seven days they had to repeat everything. Siku saba walipaswa kurudia kila kitu. The same offerings, na seven times. Sadaka zile zile kwa mara They're saba, nguo zao zinaminunizwa damu kwa mara saba, imepakwa upako kwa mafuta mara saba. And you will know. Na utajua kwamba saba Bible, katika Bibilia ni, ni namba ya ukamilifu Mungu. anazungumza kwetu, anasema dhambi iko nzito zaidi Devil, ndiyo kwamba imeingia sana, kwa hiyo na mimi nakwenda kuingia ndani, nakwenda kufikia the bottom of your kule chini ya dhambi yako, so ninakwenda kutoa mwanangu kwa ajili yako, ili kwamba nipate kuingia kwenye kina cha dhambi yako na kukutakasa kule. Inasema hapa Six, kwa, muda wa siku saba na kuitakasa yeah. Ndipo madhabahu itakuwa takatifu sana, kila kitu kiugusacho madhabahu kitakuwa kitakatifu. Mimi mstari huu umenibariki mimi, sihitaji yes, mm, mim, kwenda shule ya Biblia mm. Ni wazi mm. That the altar kila kitu kinachogusa madhabahu kitakwenda kufanyika kwa sala kitakwenda kufanyika safi. Inazungumza kuhusu Kristo, na ndio yeye peke yake aliyosulubiwa. Hiyo ndo sababa inasema katika Wakorinto wa kwanza mstari ule wa kumi na tatu. Yohana anasema kuhusiana na huduma ya Yesu mambo mawili. La kwanza, tazama mwana kondoo wa Mungu, tazama mwana kondoo wa Mungu, yeye aziondoae dhambi za ulimwengu huu. Jana usiku nilikuwa naangalia juu ya tafsiri ya Kiswahili na tafsiri ya Kiswahili ilikuwa haitafsiri lugha ya Kigiriki kwa usahihi. Inasema kwamba tazama mwana kondoo wa Mungu, azichukuae dhambi, lakini hilo sio neno lenyewe. God that ili kwamba Mungu aondoe kikombe. Ilikuwa sio namna fulani, kama usanii fulani fulani. Yeye alimwambia Mungu kiondoe kikombe, kikombe ilikuwa ni kweli. Alikuwa haombi alikuwa haombi kama ikiwa ni mlazimu, ikiwa kuna njia nyingine ya mimi kuwaokoa watu pasipo kwenda Kalivari, basi fanya njia hiyo, Bwana. Na wewe mwokozi wako na mwokozi wangu alikuwa alikuwa alikuwa serious sana, kwamba aliomba masaa matatu mpaka ile jasho lake likawa damu. Akasema ondoa kikombe hiki, ondoa hiki kikombe, ondoa kikombe hiki kutoka kwangu. Hapa alikuwa ampingi Mungu. Like alipaswa kuomba namna hiyo. Why? kwa nini sasa? Kwa sababu yeye ni mtakatifu, ni mtakatifu, ni mtakatifu. Ilikuwa ni ule utakatifu, ilikuwa ni ule utakatifu wake. Nitakwenda kufanya Baba ni, nitakwenda kufanya tena, I will sin. Nitakwenda kufanyika kuwa dhambi kwa ajili yetu sisi, ikiwa hilo ndo mapenzi yako. Tunaweza tu kuwa labda na ufahamu mdogo sana wa jambo hili, kuona kitu kilichotokea tu. Tuna ufahamu mdogo tu kuonekana jinsi ambavyo dhambi ilivyo yenye athari kubwa. Kuomba like kwa namna hii. We read these things. Tunaomba, tunasoma maneno haya huwa anajikumbusha mwenyewe juu ya mambo haya, majaribu yanaponijia. Ninafikiri wakati majaribu yananijia kwamba Yesu hakufa ili mimi niishi namna hii. Yesu hakutoa jasho lake kama damu pale Gethsemane ili kwamba eti mimi niingie kwenye majaribu kama haya. Yeye hakuomba kwamba mimi ili niishi kwenye dhambi, kwamba dhambi nitawale mimi. Bwana sifiwe. God is wonderful. Yeah, Mungu ni wa ajabu. Christian. Kama nilivyokuwa kijana kabisa mchanga kwenye nilikuwa niko na Ukristo katika miezi michache tu tangu niokoke. Na nikawa na uzoefu wa ajabu sana. Majaribu yakaja yanakuja, yanakuja, na wakati mwingine nataka kutoka na mimi nafikiri wa kuhuzunishwa heavy? Heavy heart, okay. Kwa Kiingereza heavy heart mm. Unahuzunishwa kabisa, okay. Si ngumu, alitoka kwenda nje na moyo wenye huzuni, umejaa huzuni, ha. Nafurahi, najua Kiswahili kwa kiasi <laughs> <laughs> kwa sababu ni, ni, ni muhimu sana kufanya dhambi kwa kusudi, haijalishi na kuwa na moyo wenye huzuni, nilitaka kumtumikia to Mungu. Nilitaka kufanya dhambi lakini maisha yangu yote nikataka kuweka kwenye dhambi, na nikafikiri siwezi. Ni Niliwaza hivi kwa makosa na nikatoka to nikaenda mahali fulani kwenda kufanya dhambi, na moyo ule wangu ukiwa unahuzunika juu ya tukio lile place, na nilipofika zile sehemu nikawa niko peke yangu, kabla sijafanya chochote Mungu akaongea na mimi me, think. Mungu aliongea na mimi nafikiri kama mara tatu hivi, so may, watu wengine wanasema kwamba Mungu ameongea nao, na inaonekana kama kila wiki, kila siku anaongea nao, lakini Mungu aliongea na mimi patiwe mara tatu. Na siku ile said, alisema I haven't made you for sin. Siku ile aliniambia sijakuumba wewe kwa ajili ya kutenda dhambi. haja kuumba wewe kwa dhambi. Nikageuka na nikarudi, nikaenda kwenye shule, nilikuwa niko hakuna uzoefu mkubwa sana. Mungu aliuona moyo wangu dhambi kama tukitenda dhambi, ukitenda uh, dhambi inapaswa kuwa ni ma, jambo lenye huzuni kubwa sana ndani. Kama hii huzuni haionekani unapokuwa unatenda dhambi, It looks like we are dead. Basi. See, pale inakuonyesha moja kwa moja kama vile ni mtu uliyokufa kiroho. Ninapenda kuongea kwa ajili ya jambo hili baadaye kidogo. Sana. I just wanted to mention. Nilitaka tu kuonyesha unakumbuka katika kutoka mstari, sura on the day of atonement, Siku ya kumi na sita ile siku kuu ya upatanisho. And, uh, there were many offerings. Kulikuwa na sadaka nyingi, and they had to take two goats. Na walipaswa wachukue mbuzi wawili alikuwa amechinjwa na ile damu ikaletwa ndani, and mahali patakatifu, na kisha inamwagiliwa mahali patakatifu said. Jana nilisema had hakuna had hakuna hata mmoja aliyeruhusiwa kuingia mahali ambapo so Mungu yuko, na hiyo ndio ukweli katika kiroho, lakini katika lile hekalu hema year, mara moja yule kuhani mkuu angepaswa kuingia mahali patakatifu With fear. Na akiwa na hofu. God told him, Mungu alimwambia, unaingia ndani, unaingia ndani, unamwagiliza damu, unatoka na wala usikae pale, usikae pale na kuongea na nini, utakufa. Utakufa kwa sababu ya kile kilichoko ndani yako alipaswa kwenda ndani kwa sababu Mungu alitaka kutuonyesha sisi huduma ya Yesu Kristo. Yeye alimwakilisha Yesu Kristo, mbuzi the high priest puts yule wa pili. Yule kuhani sasa alikuwa anaweka mikono yake juu ya mbuzi and confesses the sins of Israel, na kisha of anaungama dhambi za Anaungama dhambi za Israeli juu ya huyu mbuzi. Sasa mbuzi huyu wa pili alikuwa hachinjwi, yule mbuzi wa upatanisho alikuwa hachinjwi. Walimchukua yule mbuzi baada ya dhambi za Israeli zimewekwa juu yake away. Na kisha anachukuliwa anapelekwa nje. Anapelekwa sehemu mbali sana The whole the tazama mwana kondoo wa Mungu anayeziondoa dhambi za watu wa Mungu. Unaposoma katika kitabu cha Kutoka na wa, Walawi, basi yote inaeleza habari za Yesu, yote inaeleza mambo ya Yesu had, had Mungu alipaswa kutuonyesha sisi kupitia madhabihu mbalimbali ambayo Kristo amefanya kwa ajili yetu. Hebrania 10 mstari wa kwanza: basi torati, kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokuwa, wala si sura yenyewe ya mambo hayo, kwa dhabihu zile zile wanazozitoa kila mwaka daima, haiwezi wakot Wakati wowote kuwakamilisha wa karibiayo. Kama ndivyo je, dhabihu hazingekoma kutolewa? Kwa maana wa ubudoo, wakiisha kusafishwa mara moja, wasingijiona tena kuwa na dhambi yes? Damu ya Yesu Kristo inatusafisha sisi, inasafisha dhamira zetu, inasafisha mawazo yetu, inasafisha ndiyo, pasipo hatia yoyote mbele za Mungu. Huo ndio ukuu wa wokovu wetu pamoja na kuwekwa kusafishwa kwetu kutakaswa kwetu, inagusa dhamira zetu na inagusa kufikiri kwetu, maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa dhambi Jesus, lakini damu ya Yesu Exodus uh, na kwa sura zile zilizopo katika kutoka na mambo ya Walawi. Read Hebrews, soma pia, and soma pia uh, Abrania sura ya tisa na, na sura ya kumi pia uh, that explain all these things. Hiyo inaelezea mambo haya yote tunayoongea hapo hapo juu asema hapo, dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa na hizo za dhambi hukuzitaka wali, hukupendezwa nazo, ndipo aliposema yes, tazama, nimekuja ni yafanya mapenzi yako. Aondoo la kwanza sheria, ili kusudi alisimamishe la pili. Katika mapenzi hayo, mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja tu. Bwana safiwe na kila mkuhani husimama kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zile zile mara nyingi ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu moja idumuyo hata milele aliketa mkono wa kuume wa Mungu maana kwa toleo moja ame wa kamilisha hata milele hao wanaotakaswa na Roho Mtakatifu naye amshuhudia. Bwana sifiwe. Tena anasema ba, baadhi ndugu, kwa kuwa tuna ujasiri sasa kwa kupaingia patakatifu pakatakatifu kwa damu ya Yesu, njia ili iliyotuanzia iliyo mpya iliyo hai ipitayo katika pazia, yaani mwile mwaka. Bwana sifiwe. Kwa sababu ya mambo haya, sasa tunaweza kuingia ndani One person, mtu mmoja tu yule alikuwa kuhani, alikuwa anaingia in ndani haraka haraka, na kisha anatoka nje. Lakini ile ilikuwa sio halisia, ile ilikuwa ni sura tu na picha tu ya ukweli wa kiroho unaokuja ile mahekaru ile, mahekaru ile 9 tells amb, ambapo katika Ebrania 9 inatuambia, ina. ile ni, pi, ni sura of ya uko mbinguni katika uwepo wa Mungu, tunaingia sasa katika uwepo wa Mungu. Ninataka nina kusoma mistari mingine zaidi unayoijua, alidharauliwa na kukatiliwa na watu mtu wa huzuni nyingi, ajuu yayo sikitiko na kama mtu ambayo watu humficha nyuso zao, alidharauliwa wala haku, hatukumhesabu kuwa kitu. Hakika ameyachukua masikitiko yetu yetu, amejitwika huzuni zetu, lakini tilimdhania ya kuwa amepigwa amepigwa na Mungu na kuteswa, bali alijeruhiwa kwa makosa yangu yetu, alichubuliwa kwa moovu yetu. Adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. The Lord has laid upon Christ, Mungu ameweka juu ya Kristo. To make us whole. Kutufanya tuwe watakatifu. Read this passage. Soma sura hii. Read this passage. Kula hii sura. Read this passage. Kunywa hii sura. There is nothing little about this salvation. Hakuna kitu kidogo kuhusiana na huu wokovu. Yesterday we read. Jana tulisoma. The axe is laid to the root. Kwamba shoka limewekwa kwenye mizizi. Baada ya Yesu aliporudi kutoka katika lile jangwa, alianza kuhubiri na neno la kwanza lake alikuwa ni kutubu. Tubu, tubu, kwa sababu ufalme wa Mungu umekaribia. Siku ya Pentekoste, wakati Petro alikuwa naomba, and their hearts were pierced, na mioyo yao ilikuwa imechomwa, Wakasema, sasa tufanyeje tupate kuokolewa? Petro akasema tubuni, repent, tubuni. Bring forth fruit worthy of repentance. Toeni matunda, zaeni matunda yanayofanana na toba yenu. Nikamwambia sawa, unaweza so. Nikamuuliza tatizo gani ulio nao akaniandikia, akasema, ninalo tatizo la uzinzi. Mimi mmoja aliniandikia ninayo matatizo kwenye mawazo yangu. Okay, sawa kuwa na matatizo naweza kumwelewa, lakini kwa kutumia lugha hii kwamba mimi uzinzi, nina tatizo na uzinzi. Yeye huyu alikuwa ni mwamini. Hiyo siyo lugha. Sio lugha ya mtu aliyezaliwa kutoka juu. Ninajua kwamba mtu anaweza kufanya dhambi. Lakini lugha ile siyo yenyewe ya mtu aliyezaliwa kutoka juu. Mimi nafikiri nafikiri kwamba mtu huyu alikuwa hajaokoka kabla sijampa huo ushauri wowote ule. Nikamuliza, kanisa gani unakwenda kuabudu? Akaniambia lile, na ndipo nikaanza kumwelewa. Nikamuuliza, je, ilikuwakuwaje mpaka ukawa Mkristo? Akasema, ndiyo, nilienda kwa mchungaji kwenye kanisa fulani, na yule mchungaji akaniambia mimi, akasema, rudia maneno ninayosema, Mungu nisamehe mimi mwenye dhambi. Akamwambia rudie maneno hayo, alimwongoza sara hiyo sio tu kwamba inaweza kuwa imekosewa. Sio kwamba sio lazima iwe imekosewa kurudia sala, lakini maombi yale kama, kama yanatoka kwenye moyo uliotubu. Mimi nimetenda dhambi. nilikuwa nilikuwa kwenye kanisa na nilisema pale And someone afterwards came na, to the pastor. Na mtu mmoja niliona anakuja kwa mchungaji akasema aka nataka kuokolewa, akasema mara moja aka me. Akasema rudia haya maneno ninayokuambia. He repeated the prayer. Kisha akarudia yale maneno. Eti ndio basi. Na mwisho ndio ikawa mwisho. Do we want to deceive people? Yeah, tunataka kuwadanganya watu. Sio kule kusema maneno ya sala ndio ni tiketi yako. Kuna mambo makubwa ambayo ni ya ukosefu wa kutokufahamu kuhusiana na wokovu. Ni rahisi sana kwa watu kukosea, kutokuelewa. Wanasema kwamba ah, nilisema sala hii, na anasema tena mimi ni Mkristo, lakini bado sio Mkristo, na sasa niko Mkristo, lakini bado nina tatizo la uzinzi. Sasa tunahubiri nini? Je, tunawapenda watu? Do we want them to be saved? Da, tunataka watu waweze kuokolewa. Je, tunaongea nao ili kuiona hali ya wokovu, ya kiroho chao au kuona pia hali ambapo neno la Mungu limetumbukia ndani yao Simoni naye ya alibatizwa. In Acts chapter 8. Katika matu, matendo sura ya nane. Mchawi, lakini alikuwa bado ni well, mchawi he, he, alikuwa ni mchawi he he akasikia mahubiri haya kule wa Filipo na kisha akabatizwa katika maji, the apostles came. Na wamitume wakaja wakaweka mikono kwa watu na kisha wakawa wanabatizwa kwa Roho Mtakatifu Simon said, huyu Simoni naye akasema akasema, pesa ni hizi hapa pesa. Petro anampa Petro, akamwambia chukua, so chukua pesa hizi, ili na mimi nikiwekea ni mikono watu waweze kujazwa na Roho Mtakatifu. Petro akamwambia mtu yule, akamwambia pesa zako zipotele mbali kwa sababu wewe ulifikiri karama za Mungu zinanunuliwa kwa fedha. Kwa sababu moyo wake kabisa ulikosea, kwa sababu ya hali yake ya nyuma, alikuwa hajaokoka hajatubu kikweli, wala hajaielewa dhambi, wala hajaelewa alivyo mbali na Mungu, na kisha anataka aendelee na mawazo yale yale yale aliyokuwa hivyo ndivyo hata wachungaji wanavyofanya katika Afrika hii siku ya leo. Mimi ninaye rafiki yuko kanisani huko Uingereza, yeye anatokea Zambia, Ye, Zambia said, aliniambia wachawi are leaving the villages, wachawi sasa wanaondoka kwenye vijiji vyao kisha wanaingia mijini and calling themselves prophets. Na kisha wakifika mjini wanajiita wao ni mitume na kisha wanahubiri Injili kana kwamba kwa, kwa, kwa sababu wanaona kwamba kuna fedha nyingi kwenye kuhubiri injili kuliko kuendelea kufanya uganga wa kienyeji. Wanauza mafuta, wanauza maji. Wao wanaouza watapotelea mbali na zile pesa wanazopata. Hivyo ndivyo neno la Mungu linavyosema. This gospel, hii injili lazima iumize mioyo yetu. There was a woman, kulikuwa na mwanamke mmoja akaja akaja kwa Yesu. He was in a Pharisee's house, yeye alikuwa Yesu alikuwa kwenye nyumba ya Farisayo, na kisha akapiga magoti, na kisha akaanza kulia na kisha akaosha miguu yake kwa kutumia machozi yake, na kisha akapaka miguu ya Yesu kwa mafuta. Mi napenda hadithi ile. Hicho ndicho nachotaka kufanya, hiyo ndiyo inayotafuta kufanya. A brother in England said to me. Ndugu mmoja kule Uingereza aliniambia, nilipokuwa nakaribia kuondoka kuja hapa Tanzania, akaniambia akasema, unaweza usione matunda mengi, lakini utakapofika mbinguni an angel yule malaika atakwambia wewe, atasema angalia, yule pale aliokolewa na wewe, na yule pale alibarikiwa na wewe, na huyu alibarikiwa na wewe. Nilichukua hatua nyuma kidogo, nikamwambia Hatuelewi tunaloimba mali hapa, sikutaka jikweli moyoni mwako, usijaribu usijibu. Ni rahisi sana kuimba mwimbo mzuri, si ndio? Ndio. You can enjoy the song. Unaweza kufurahia ule wimbo. Usiende kwenye ule wimbo. Bali wewe fikiria maneno unayoyaimba mle, yale maneno ndiyo yawe maombi ya moyo wako. This woman, huyu mama sasa, she alielewa alimwelewa. Mtu huyu amekuja, amekuja kunisamehe yeah, kunisamehe kila kitu. Yawezekana alikataliwa na wengine, kama vile farisayo yule Simoni, lakini yeye alifikiri alifikiri, kama mtu huyu angejua, kama angekuwa ndiyo nabii, angemjua mwanamke huyo alivyo, lakini Yesu akamruhusu yule mama, njoo na kisha akabusu miguu yake. what a wonderful man Mtu wa ajabu wa namna gani kama huyu Yesu! he... hakuwa na kiti kikubwa chenye thamani eh. Yeye hakujitenga na watu, alikuwa akai mbali na watu. Yeye alikuja na akasema, akasema na kwenda kuosha miguu yako Hapana, Petro akagoma hapana, akasema hapana. Nilikuwa kwenye huko kwenye mkutano wa Kasfeta mwanzoni, nikamfuata mchungaji nikamwambia mchungaji, naweza kuosha miguu yako, akasema hapana. I went to the leader of kisha, kisha nikaenda kwa kiongozi wa ule, wa wale wa kasifeta nikamwambia, nikamwambia kijana naweza kuosha miguu yako akasema hapana, hapana, hapana. By this time, kwa mpaka kufikia hapo yule mchungaji, mchungaji akaanza kuelewa ule muziki unaoenda pale Ah, yes, you can wash my feet. Akakumbuka aka, aka, aka, ah, unaweza kuosha miguu yangu, ndiyo, unaweza kuosha miguu yangu. Lakini alichelewa. What kind of Jesus sasa, are we teaching? Sasa Yesu wa namna gani tunayemhubiri sisi Je, yeah, alikataa kuosha kwa sababu mimi ni mzungu, kwamba siwezi kuosha miguu ya ndugu yangu I'm a yeah? au kwa sababu mimi ni mchungaji au ni mhubiri, kwamba mpaka siwezi kuosha mguu wako? Hatumwelewi Yesu Kristo kama sisi tunafikiri namna hiyo. Yeye anayetaka kuwa wa kwanza, shall be your ah, basi huyo awe mtumishi wenu ah. I sit on a big expensive chair, lakini kama mimi nitakaa kwenye there, kiti kikubwa chenye thamani pale juu, basi namhubiri Yesu mwingine. Naonyesheni kwenu Yesu mwingine <laughs> <Muna lewa. laughs> Mimi nilijifunza Kiswahili kwa sababu ninataka mahusiano na watu wa Mungu hapa. Yesu Kristo alikufa ili kwamba wewe na mimi tupate kuwa na ushirika na Baba na Mwana. I don't want to just come. Nisitaki tu kwamba nije, kuhubiri na kisha kwenda zangu. Pasipo kuwajueni ninyi, pasipo kuwajueni, pasipo kuwa na ushirika you na ninyi. Huo ndio moyo wa Mungu. So I don't like it. Kwa hiyo mimi ninapotembelea si makanisa, sipendi, wananiingiza kanisani, wananiingiza muda mfupi kabla sijaingia, kabla sijahubiri, si, na ninapomaliza kuhubiri kisha wananichukua, wananitoa nje. Kwa sababu si, mimi nataka kukutana na watu, yeye, yeah, yeah, ambaye yule mwanamke akawa amekaa kwenye miguu ya Yesu. Yeye alielewa, alielewa matunda matunda yanayostahiri na toba. Yesu akawaambia wale Mafarisia, akawapa mfano, na bila shaka mnaujua mfano ule. namna ambapo tunavyofanana before God, jinsi tulivyo mbele za Mungu, tutakuwa kama yule mwanamke. Tutakuwa kama yule mwanamke, wote tunahitaji msamaha ule ule. I can live in a nice house. Ninaweza kuishi kwenye nyumba nzuri na kama vile namna kwa nje naishi kwenye nyumba nzuri, lakini pia kukawa na makahaba. Hakuna tofauti, hakuna tofauti yoyote. Kama Musa alivyoinua yule nyoka yule, ndio wewe na mimi, ni sisi sote. Unalewa. Kwa sababu ule uchungu wa moyo wake, wa maisha yake, kama Mungu angeruhusu kufungua macho yake basi mara moja angedondoka chini kifudifudi. And repent with tears. Na kutubu kwa machozi. Je, like tunampenda Yesu kwa namna, kama namna hiyo? Je, like tumewahi kutubu kwa namna hiyo? To love him like kumpenda him. Na mpenda, namna hiyo yule mwanamke aliyokamatwa kwenye uzinzi na wakambeba wakampeleka kwa Yesu. They wanted to stone her. Walitaka kumpiga mawe. Mnaijua hadithi ile. Mwishoni wote wakaondoka, na kisha anasema wako wapi wanaokushtaki, washtaki wako? There are none. Hakuna, hayupo hata mmoja na, na Yesu anasema is. Sasa maneno haya ya ajabu Nor do I condemn. Hata mimi sikuhukumu. I don't condemn. Sikuhukumu wewe. Some of the most wonderful words. Maneno ambayo ni ajabu sana. I don't condemn. Sikuhukumu wewe. Mm. <laughs> Ha, huyu mama alijisikiaje hapo? Alijisikiaje? Have you known such a repentance? Je, melijua toba ya jinsi ya hii kwamba ina toba ile inakuingiza kwenye mabadiliko makubwa, mahali mpaka unafika unampenda yeye, unampenda yeye katika kila kitu unachokifanya. Na wokovu huo una, upendo huo unakuingiza kwake na kutumia muda wako pamoja na yeye ni kuwa tu pamoja naye, kusoma maneno yake, kukaa pamoja naye na kumpenda yeye na kumwabudu yeye ukiwa peke yako. Alimwambia yule mwanamke, nenda zako and sin no more. Na usitende dhambi tena. Nenda. Go, nenda zako na usitende dhambi tena. This touch our, hiyo injiri inapaswa kutugusa mioyo yetu na kutusogeza kwake yeye mahali tukiwa peke yetu pasiri, ili kutoa maisha yetu kwake. Je ye, unatumia muda wako pamoja na yeye? Je, unachukua muda ili kuwa pamoja na yeye? Je ye, yeye ni mwenye thamani kwako? Je, unayo dini au unayo Yesu? You, hili ndio moja ya mambo ambayo ni magumu sana lot, lot. Tunaweza kufanya mambo mengi ya ajabu, kazi nyingi za ajabu wa Kristo katika maneno mengine, lakini kule kuchukua muda kuvunja ratiba, ratiba yetu ya kila siku na kisha unajitenga kuwa pamoja na yeye. <laughs> U, kumtafuta yeye kumtafuta yeye peke yake na kumsubiri yeye na kumjua yeye. mmoja ananyanyuka na, na anakuja mbele, uh, I have sinned, anasema uh, kwamba nimefanya dhambi, naomba unisamehe. Ninasikitika, I am human. Lakini mimi ni mwanadamu. Yesu Kristo alikufa kwa sababu sisi ni binadamu That's why he died. Hiyo ndo sababu imemfanya afe. Ha, hakufa. sin. Ili kutupatia sisi sababu uzuru wa kutenda dhambi in Because of Jesus, Kwa sababu ya Yesu there is no ha, for sin. Hakuna udhuru wowote kwa, kwa dhambi. Hakuwa kisingizio kwa dhambi. Yohana anasema katika ile nyaraka zake za kwanza: if, if we sin, kama tukitenda dhambi tunaye mpatanishi na Baba, so there is a provision if we sin. Kwa hiyo kuna jambo kuna jambo jema la kufanyia sisi tunapofanya dhambi, tunaweza kutubu But in the same chapter: lakini katika sura ile, Yohana wa kwanza sura ya pili, Yohana anaandika hivi: ninakuandikieni hayo ili kwamba msitende dhambi, that's written here. Kila kitu kilichoandikwa humu kimeandikwa ili kwamba usitende dhambi. Haijaandikwa humu au imefanywa ili kunipa mimi surufi na sababu ya kutenda dhambi. In Romans 6, katika 1, Warumi, katika Warumi sita mstari wa kwanza, kwanza. Hilo ni swali ambalo wote tunapaswa kulijibu. Tuseme nini basi, tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi. You will have to answer this question una, in your life. Basi unapaswa una kujibu swali hilo mm, ndani ya maisha yako. Tuseme nini basi tuendele katika dhambi? Ili neema izidi kuwa nyingi. Hasha, sisi tulioifia dhambi tutaishije tena katika dhambi? Kutenda dhambi kwa macho na mawazo body, na mwili, tunawezaje sasa kuendelea katika dhambi? Huo ndio ukuu wa wokovu wetu. Hamfamu kuwa sisi sote tuliobatizwa katika Kristo Yesu tulibatizwa katika mauti yake? Basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake, kusudi kama Kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa Baba, vivyohivyu na sisi tuenende katika upya wa uzima. Kwa mana kama mlivyounga unganika naye katika mfano wa mauti yake, kadhalika mtaunganika kwa mfano wa kufufuka kwake, mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulibishwa pamoja naye, ile mwili wa dhambi ubati, ubatilike, tusitumikie dhambi tena. Hiyo ndio Injili. Hiyo ndio sababu hakufia kitu kingine chochote zaidi ya hiyo. Mimi naweza nikasema na wewe unaweza kusema kwamba najaribishwa mara nyingi kwa ubaya sana. Hata hivyo hiyo ndio neno la Mungu, hiyo ndio Injili, this is the gospel. Hiyo ndio Injili. This is iamini injili. Yeye amechukua dhambi zangu. The gospel. Hiyo ndio injili. Kama utamtafuta Mungu, kama una hitaji kumtafuta Bwana, mtafute. Chukua muda, tafute uso wake, omba mbele kwake. This is the gospel. Hiyo ndio injili, sio mimi ninayeishi bali Kristo ndani yangu. Mnaujua huo wimbo? Ah, wanajua. Wow. He he he he. Hapa nasema, mkijua mm. Anasema wewe unajua no. Ya kuwa utu wetu wakale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ubatilike batilike, tusitumikie dhambi tena. Bwana asifiwe. Amen. <laughs> Maana kwa kule kufe kwake aliifia dhambi mara moja tu, lakini kwa kule kuishi kwake amwishia Mungu. Vivyo hivyo, nyinyi nanyi jihesabuni kuwa wafu kwa dhambi, jihesabuni kuwa wafu kwa dhambi na walio hai kwa Mungu katika Kristo Yesu. yeye aliyezaliwa na Mungu not sin. Hatendi dhambi hawezi si ha ha kufanya dhambi. Because his seed remains in him. Kwa sababu dhambi zake zinakaa ndani yake. Yesu mbegu mbegu zake zinakaa ndani yake, mbegu za Mungu. There's a, there's a, a kuna mke huyu mke hapati watoto, so, jambo la kuhuzunisha, si ndio? anangojea miaka mingi sana ili apate mtoto. Then she gets a child. na kisha anapata mtoto, oh. Ana furaha sana sasa, anamchukua mwanae. anatoka naye kwenda kando ya mto child, ni katoto kadogo, katoto kadogo kachanga the, hapa na hapo pana mto sasa. Can she throw the baby yeah, into the river? anaweza sasa huyu mama kumtupa mwanaye, amtumbukize kwenye mto. Swali lingine. Je, anao uwezo wa mwili wake kumtupa mwanaye kwenye mto? Ni wazi anao uwezo kumtupa mtoto mtoni, ni wazi. hmm. Labda ni kilogram mbili, si ndio? Tabia ya mama yeye hawezi, hawezi, aliyezaliwa kutoka juu hawezi, cannot sin. hawezi. That's why. Hiyo ndio sababu uh, Huyo kijana aliponiandikia aliponiambia nina tatizo la uzinzi uzini, mimi sikumwamini kwamba amezaliwa mara ya pili kwa sababu ukitenda dhambi kwa sababu kama mtoto yule amedumbukizwa ndani ya maji, and the water takes the child, na kisha maji yakamsomba yule mtoto. How would the mama feel? Mama yule sasa atajisikiaje? How she feel? Atajisikiaje mama yule? Hatuna maneno kusema namna ambavyo atajisikia, hakuna maneno ya kufananisha na huzuni yake pale na, namna ya, hakuna maneno ambayo atasema kulinganisha na ile umebadilisha. The words you just said to me in Swahili, I asked him to repeat, nilimwomba kukariri maneno yale ya Kiswahili, you say in English, say in English, we cannot imagine how she feels. Hatuwezi kufikiria namna ambavyo anajisikia. Amen. Sio ndio, jamani? Hivyo ndivyo inatakiwa wewe ujisikie unapokuwa unatenda dhambi. Hivyo ndivyo tunapaswa kujisikia, kwa sababu iko tofauti na tabia yetu, ni dhidi ya tabia yetu kama tumezaliwa toka juu bila huzuni. ndivyo Yohana anamaanisha, nafikiri. Yeye aliyezaliwa na Mungu hawezi. Unazichukia. And you love righteousness na unapenda haki. Basi dhambi isitawala ndani ya miili yenu ipatikanayo na mauti, hata mkazitii tamaa zake, wala msiendelee kuvitoa viungu vyenu kuwa silaha za dhuluma kwa dhambi walijitoeni wenyewe kwa Mungu kama walio hai baada ya kufa na viungu vyenu kwa Mungu kwa silaha za haki, kwa maana dhambi haitawatawala nyinyi. Katika lugha ya Kigiriki Yunani, the translation is good, tafsiri pale iko ni nzuri. Lakini neno la Kiunani linatamka kwamba dhambi asiwe ni bwana mkubwa wenu, hmm. Hatatawale kama bwana hmm. Asitawale kama bwana wenu, maana dhambi haitatawala nyinyi, kwa sababu hami chini ya sheria bali chini ya neema. watumwa wa kutenda haki We were slaves tu, sin. tulikuwa watumwa wa dhambi. He, tumefanyika kuwa this gospel does. Hivyo ndivyo injili inavyofanya, hivyo ndivyo uzao upya unavyofanya. Inatufanya sisi kuwa watumwa wa haki. Tabia yake us, katika maisha yetu, inatuongoza katika njia hiyo hiyo, kuichukia dhambi na kuchukizwa tunatenda dhambi kwenda mbele zake, ili kwamba dhambi isitutawale katika miili yetu na katika akili zetu. Maisha ya namna hiyo ni magumu Haiwezekaniki, lakini hiyo ndio Injili. Lakini injili, in, lakin Injili inayofanya haya mambo yawezekane, na huwezi kucheza huku katika maisha haya. Utakwenda kutumia you muda katika maombi, utatafuta uso wake na utaomba You will leave food at times. Utaacha uchakula wakati mwingine, lakini Mungu na ashukuriwe kwa maana mlikuwa watumwa wa dhambi, lakini mliitii kwa mioyo yenu ili namna ya elimu ambayo mliweke chini yake na mlipokwisha kuwekwa huru mbali na dhambu, mkawa watumwa wa haki He keeps going ana, ana, stop. Anaendelea wala, Paulo hasim, hasimami pale, nasema kwa jinsi ya kibinadamu kwa sababu ya udhaifu wa miili yenu. Kwa kuwa kama mlivyovitoa viungu vyenu vitumiwe na uchafu na uasi, mpate kuasi vivyo hivyo, sasa vitoeni viungu vyenu vitumiwe na haki mpata kutakaswa. Wa. Yes. Kwa maana mlipokuwa watumwa wa dhambi, mlikuwa huru mbali na haki. Ni faida gani basi mliopata siku zile kwa mambo hayo mnayoyatahayarikia sasa? Kwa maana mwisho wa mambo hayo ni mauti. Lakini sasa mkiishi kuweko huru na kuwa mbali na dhambi na kufanya watumwa wa Mungu, mnayofaa faida yenu ndio kutakaswa na mwisho wake ni uzima wa milele. Bwana sifiwe. Ah. There's no excuse for sin. Hakuna udhuru kwa dhambi. Kwa sababu neema yake. Lakini haina ni toba tu. Someone mtu mmoja alikuwa ameolewa. Mtu mmoja alikuwa ameoa, lakini baadaye akaenda kwa mwanamke mwingine um, na, na, na kisha yule mtu akaenda akamwambia mchungaji, akamwambia, umefanya nini? <laughs> <laughs> ah, ni shetani? Sio shetani, ni wewe, ni wewe, ni wewe, ni wewe, ni wewe tu Of the cross of, kwa sababu ya msalaba wa pale Kalvari, no, hakuna udhuru tena. I blame my wala siwezi kumlaumu baba yangu, I blame my wala siwezi kumlaumu mama yangu, wala siwezi mazi kulaumu wa... mazingira yanayonizunguka wala siwezi kumlaumu mtu yoyote yule mwingine, wala siwezi kumlaumu kum shetani aliang..., kwa sababu Yesu Kristo aliangamiza nguvu hizo pale Kalvari jambo pekee lililobakia ni wewe mwenyewe, uchaguzi wako. Utachagua nini sasa? Njia gani ambayo unataka kwenda? Na hicho ndicho kilichosalia. Tubu, ni wewe. Yesu ame ameifanya njia. Anasema msidanganyike. Tunafurahia tu kuwaleta vijana wengi kanisani waje na, ku, na, kucheza, na kucheza vyombo vya kanisani. Then get them baptized into Christ, kuliko hata kule kuwabatiza katika Kristo Yesu na kuishi katika maisha, maisha haya ya Kristo. Nilikuwa kule Zanzibari na nilikuwa nimekaa ghorofani ya nyumba ya mchungaji An opposite was the church. Lakini ngambo yake kulikuwa na kanisa. And the young people came. Na vijana walikuwa, walikuwa kama vijana about na tano wamekaa pale kwa masaa mawili, wanafanya hivyo mara mbili kwa wikie. Walikuwa wanaomba. Were they seeking God's? Ye, walikuwa wanatafuta uso wa Mungu. for the work of God? Kwa ajili ya kazi ya Mungu. Were they for the church? Ye, walikuwa wanaombea kanisa? Hapana, oh. They were practicing. Walikuwa wanafanya mazoezi tu wanafanya yeah, mazoezi mm, not like this, sio, sio not namna like hii this, lakini kwa nguvu sana kwa namna hii alivyofanya, kwa masaa manne masaa manne masaa manne ya muda wao, wakipiga dansi na kisha wanasema wanafanya hivyo hivyo eti, eti kumsifu Mungu. Mimi siamini hiyo wanapenda vile wanapenda kufanya hivyo mbele za watu, so yawezekana ya ya basi, kutokana na maneno haya hamtanialika tena kuja kusema hapa lakini baadaye. Kwa nini tunashangaa? Tunatayarisha kizazi hiki wakati ujao kuanguka dhambini. Sasa hivi miaka hizi wanafurahi, lakini hawajapata injili katika mioyo yao. Nilikutana na wachungaji pamoja na wazee, na nikawa nimewashirikisha nikawaambia vijana wenu kwa kiasi mguu mmoja uko duniani. One of the mzee, mzee mmoja wao akasema, akasema mzee, usiseme, maanake tayari wote tayari wako kwenye ulimwengu tu nikasimama mbele yao. Ni siku ya kwanza ya kwanza, na niliona watu vijana vijana ambao walikuwa hawamfuati Yesu, nilikuwa nawaona kwenye uso wao. Nikahubiri siku ya ya kwanza ya pili ya tatu, their mpaka mioyo yao ikaanza kunyeyuka. Unafikiri nini, men and women. wa vijana na wamama. Tight, na kisha nguo zao zimepana, na kisha wanacheza 20 wanacheza dakika ishirini nzima, na sisi washirika wa, wa Mtakatifu tunafikiria ah, Mtakatifu inachochea tamaa za mwili tu, macho macho, mwili macho, mwili labda mimi ni mjinga mpumbavu, nitahubiri hivyo kwa sababu ni siku za hatari sana, lakini <laughs> <laughs> La uasherati usitachu kwenu kamwe, wala uchafu wowote wakutamani kama iwastahilivyo watakatifu, wala aibu wala maneno ya upuzi wala ubishi, hayo hayapendezi, bali afadhali kush, kushukuru manoneli hili hi mla lijua li hakika ya kwamba hakuna mwasherati wala mchafu wala mwenye tamaa. Mwenye tamaa mwenye tamaa ni nani? Is that a person, ni mtu ambaye anawaangalia watu wakicheza na kisha tamaa zao zinatamani mili yao yeah. Huyo ndio huyo mtu hapo anazungumzwa. Maana neno hili mnalijua na hakika ya kwamba hakuna mwasherati wala mchafu wala mwenye tamaa, ndiye mwabudu sanamu aliye na urithi katika ufalme wa Kristo na Mungu. Don't be deceived. anasema usidanganyike, kama unafanya mambo you, hayo, he's talking to anazungumza kwa Wakristo, kama mnafanya mambo hayo hamta urithi ufalme wa Mungu. Hivyo ndivyo ulivyo mkuu uokovu wetu, ametoa maisha yake, yake, ili kutusafisha sisi To put us before him. na kutuweka sisi tuwe mbele yake tukiwa watakatifu na katika upendo. Nimekuwa ni muda mrefu umekaa karibu saa moja na nusu.