By faith in the Son of God, kwa imani katika mwana wa Mungu. Yes, but he, more than this. Ndiyo, lakini ni zaidi ya hivyo. He lived day by day believing that the Son of God loved him and gave himself for him. Yeye aliishi siku kwa siku akiamini katika mambo yote kwamba Yesu Kristo alimpenda na akajitoa yeye mwenyewe kwa ajili yake. This is the way to live. ni imani inayoshinda ulimwengu This is the faith that makes us persevere in trials and difficulties ni imani inayotufanya sisi kuvumilia katika majaribu na matatizo And brings us to a real knowledge that Christ lives in us na hutuleta katika ufahamu halisi kuona kuwa Kristo anaishi ndani yetu And that he Baadhi ya waamini wanafikiri mara moja kuwa Mungu hapendezwi nao, just because things go wrong sometimes thiooso. Uh, na kwa sababu tu eti mambo hayaendi wakati mwingine sawa, or because they face difficulties. Au kwa sababu wanakabiliana na, na ugumu. This is not faith. Hii sio imani. It is superstitious belief. Huu ni aina ya ushirikina without reason pasipo sababu yoyote. We think that some dark force is against us, tunafikiri kwamba wakati mwingine nguvu za giza ziko kinyume na sisi, and wants to punish us. Na inawe, inataka kutu kutuadhibu sisi. We dishonor God, kwa kufanya hivyo tunashindwa kumheshimu Mungu. When we, re when we react with this kind of fear and negative attitude towards him, tunapokuwa tunafanya aina hii ya hofu na mitazamo ya hasi, tunapokuwa Paul was shipwrecked three times. Paulo alipata kuvunjikiwa jahazi mara tatu. Does this mean God was against him? Je, hii inamaanisha kwamba Mungu alikuwa kinyume naye? Was God punishing him? Je, Mungu alikuwa anamwadhibu? The Bible is clear. Biblia iko wazi, that the answer is no. Kwamba jibu lake ni hapana. Paul says. Paulo anasema we know Hiyo ndo sababu aliweza kusema I know both how to be abased and I know how to abound, najua kudhali kudhiliwa tena najua kufanikiwa, everywhere katika hali yoyote, and in all things, na katika mambo yoyote, I'm instructed both to be full and to be hungry, nimefundishwa kushiba na kuona njaa, both to abound and to suffer need, kuwa na vingi na kupungukiwa than any circumstance. Inaingia ndani zaidi kuliko mazingira ya aina yoyote. We are so fully persuaded concerning his goodness and faithfulness. Tunashawishika kikamilifu kuhusiana na wema wake na uaminifu. That no circumstances makes us doubt his love for us, kwamba hakuna mazingira yoyote yanayotufanya tutie shaka pendo lake kwa ajili yetu. This is faith. Hii ndio imani. Listen to three men from the Old Testament. Wasikilize watu hawa watatu toka katika Agano la Kale. In Daniel chapter 3. Katika kitabu cha Danieli sura ya tatu verses 17 and 18. Meshach, Shadrach na Abednego. Uh, say this wanasema mambo yafuatayo to the king wanasema hayo kwa mfalme. When they are about to be thrown into a fire, walipokuwa wanakaribiwa kutumbukizwa katika moto, because they will not worship his image, kwa sababu walikuwa wanakataa kuabudu eh, ma, ma, miungu yao. if it be so, alisema kama ni hivyo, our God whom we serve, Mungu wetu tunayemtumikia is able to deliver us from the burning fiery furnace. Anaweza kutuokoa na tanuru ile iwakayo moto. And he will deliver us out na, of your hand. Naye atatuokoa na, na mkono wako e mfalme. But if not, basi kama si hivyo, be it known unto you O oh king. Ujue e mfalme, that we will not serve your god, sisi hatutakubali kuitumikia miungu yako nor worship the golden image which you have set up. Wala kuisujudia hiyo sanamu ya dhahabu uliyoisimamisha. What wonderful verses these are. Ni misitari ya ajabu namna gani hii? Yes, we know that God can save us Ndio. from being burnt Ndio. in this fire. Ndio, tunajua kuwa Mungu aweza kutuokoa sisi kutoka katika moto huu wakao. That's what they say. Hivyo ndivyo wanavyosema. But if he doesn't, lakini kama kama hatafanya hivyo, It will not change anything. Haitabadilisha lolote. We will continue to worship him. Tutaendelea kumwabudu yeye. Whatever happens. Bila kujali kinachotokea. Whatever happens. Bila kujali kinachotokea. Whatever happens. Bila kujali kinachotokea. We will continue to worship him. Tutaendelea kumwabudu yeye. Pasipo kujua kilichowatokea, they would worship God, wao waliendelea kumwabudu Mungu. This cannot be manufactured. Hii haiwezi kutengenezwa. This faith au kuigwa imani hii comes deep from within the heart, within the heart of the believer. Imani hii inatoka ndani kabisa ya moyo wa mtu aliyeamini. By the Holy Spirit who is given unto us. Kwa maana pendo la Mungu limekwisha kumiminwa ndani yetu na Roho Mtakatifu tuliyopewa sisi. It is the experience of the difficulties that teach us to put our trust and hope in God. Ni ule uzoefu wa kupita katika matatizo ndio unaotufundisha sisi kuweka mategemeo yetu na tumaini letu katika Mungu. Glorifies God. Imani hii inamtukuza Mungu and gives no room to the devil. Na haitoi nafasi kwa shetani. God promised Israel a land flowing with milk and honey. Mungu aliwaahidi Waisraeli kuwapatia nchi inayomiminika maziwa na asali. And God's people were willing to rejoice while they saw God working on their behalf. Na watu wa Mungu walikusudia kufurahia huku wakimwona Mungu akiwafanyia mambo kwa niaba yao by opening the red sea and no. defeating the egyptians, kwa kuwafungulia njia katika bahari ya Shamu na kuwashindia dhidi ya Wamisri. but as soon as they encountered difficulties, lakini mara tu shida ilipowajilia they fell into unbelief, waliangukia katika kutokuamini And not only accused Moses, na sio tu walimlaumu Musa, but God himself of being against them, bali walimlaumu Mungu mwenyewe kwa kusimama kinyume na wao. They even said that God hated them, na hata walimshtaki Mungu hata kusema kuwa Mungu aliwachukia, and had brought them into the desert to destroy them, na kwamba eti amewaleta hadi jangwani ili kuwaangamiza humo. or encounter difficulties. Unafanyafanyaje unapokutana na shida na matatizo? Because of this unbelief, kwa sababu ya kutokuamini huko kwao, most of the Israelites could not enter into the promised land. Wengi wa Waisraeli hawakuweza kuingia katika nchi ile ya ahadi. They judged God by their outward circumstances. Wao walimpima Mungu kwa kujilinganisha na mazingira yao kwa nje. He has already done for us. Tunapaswa kumtegemea yeye kwa sababu ya kile ambacho amekwisha kukifanya kwa ajili yetu. And because he is God. Na kwa sababu yeye ni Mungu. Our changing circumstances do not change him. Mazingira yetu yanayobadilika badilika, badilika hayambadilishi yeye. Nor should our faith in him change just because our circumstances are difficult. Wala imani yetu katika yeye haibadiliki kwa sababu tu eti mazingira yetu ni magumu. If you want to judge God by an outward circumstance, kama unataka kumpima Mungu kwa kuangalia mazingira ya nje, then judge him by this circumstance. Basi, ebu mpime yeye kwa mazingira haya. Calvary. Pale Calvary. If you want to know how God feels about you, kama unataka kufahamu jinsi Mungu anavyojisikia kuhusu wewe, look at Calvary. Tazama pale Calvary. Look at Christ on the cross. Mwangalie Yesu pale msalabani. God gave the most precious thing he could for you. Mungu alitoa kitu cha thamani mno ambacho angeweza kukifanya kwa ajili yako. He gave his only son. Alimtoa mwanaye pekee. He he so loved us that he gave his son. Alitupenda sisi zaidi hata akamtoa mwanaye pekee, Jesus Christ to die on Calvary. Yesu Kristo afe pale Kalvari. It says in Romans 5, inasema katika Warumi tano and verse 8, na ule mstari wa 8 God commends his love towards us. Bali Mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi. Ha, namna gani? In that while we were yet sinners, kwa kuwa Kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi, Christ died for us. Hapo Kristo alikufa. This is the circumstance. Haya ndiyo mazingira which demonstrates God's love for us. Yanayoonyesha pendo la Mungu kwa ajili yetu. It is the greatest event that has ever taken place. Ni tukio kubwa zaidi ambalo halijawahi kutokea. Judge God by this circumstance. Umpime Mungu kwa mazingira hayo basi. A and every other circumstance in your life will be put into proper perspective. Na mazingira mengine yote yawayo katika maisha yako utayaona na macho ya mapya. Kwa hiyo si kitu kama utukufu ule utowaka ufunuliwa kwetu. Our lives are to be a daily sacrifice of love, devotion, obedience, praise and complete trust in our God. Maisha yetu yanapaswa kuwa dhabihu iliyo hai ya upendo, kutafakari, utii, sifa na kumtegemea Mungu kikamilifu. Who has loved us and makes all things work for our good. Yeye yeah, aliyetupenda na ambaye huyafanya mambo yote yafanye kazi kwa wema. Paul lived like this. Paulo aliishi namna hiyo and said, na hata kadiriki kusema, what shall we say to these things? Basi tuseme nini juu ya hayo? If God is for us, Mungu akiwepo upande wetu, who can be against us? Ni nani aliye juu yetu Who is he that condemns? Ni nani basi atakayewahukumia adhabu? It is Christ that died. Kristo Yesu ndiye aliyekufa. Yea rather that is risen again. Naam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu. Who is even at the right hand of God? Naye yuko mkono wa kuume wa Mungu. Who also makes intercession for us. Tena ndiye anayetuombea. Who shall separate us from the love of Christ? na Je, ni nani atakayetutenga na upendo wa Kristo? Au njaa. Or nakedness, au uchi. Or peril, au hatari. Or sword, au upanga. As it is written, kama ilivyoandikwa. For your sake we are killed all the day long, kwa ajili yao tunauawa mchana kutwa. We are counted as sheep for the slaughter, tumehesabiwa kama kondoo wa kuchinjwa. Na in all these things we La are more than conquerors through him that loved us, lakini katika mambo haya yote tunashinda. For I am persuaded, na zaidi ya yote kushinda kwa yeye aliyetupenda. Kwa maana nimekwisha kujua. are you persuaded? Je, wewe umeshajua? that neither death nor life, kwamba wala si mauti wala uzima, nor angels nor principalities, wala malaika wala wenye mamlaka, nor powers, wala yaliyo, nor things present wala yatakayokuwapo no things to come wala wenye uwezo no height, wala yaliyo chini, wala kiumbe kingine, no other creation, hakuna kiumbe kingine chochote shall be able to separate us from the love of God, kitakachoweza kututenga na upendo wa Mungu which is in Christ Jesus our Lord, uliyo katika Kristo Yesu bwana wetu. What wonderful truths are these! Ukweli wa aina gani wa namna hii! Look at Calvary, uitizame Calvary. The Bible answer, jibu la Biblia ni kwamba in Romans 8:29, katika Warumi 8 mstari wa 29 linasema, Jesus Christ. Yesu Kristo. Jesus Christ in you, Yesu Kristo ndani yako, the hope of glory. Tumaini lenye utukufu. Humanly speaking, uh, kibinadamu tungeweza kusema, we could say that bad things happen to Jacob. Tungeweza kusema mambo mabaya yamemtokea Yakobo. These things are against me. Mambo haya yote yamenipata mimi. Have you ever thought that? Je, umewahi kufikiri namna hiyo? All these things are against me. Kwamba mambo haya yako kinyume na mimi. That's what Jacob said. Hivyo ndivyo Yakobo alivyosema. But of course it wasn't true at all. Lakini kwa ukweli hayakuwa kwe kweli hata kidogo. The truth is that God himself was in all of these circumstances of Jacob. Ukweli ni kwamba Mungu mwenyewe ndiye aliyekuwemo katika mazingira hayo yote yaliyompata Yakobo. God was at work. Mungu alikuwa kazini. To bring great blessing upon Jacob and all his family. Ili kuleta baraka kubwa mno kwa Yakobo pamoja na familia yake yote. What Jacob saw as an enemy. Kile ambacho Yakobo alikuwa anakiona kama ni adui. As a threat. Kama ni tishio. As a danger to him. Kama ni hatari kwake. Was in reality God's own hand in his circumstances to lead him to greater blessing. Kumbe ilikuwa ni uhalisia wa mkono wa Mungu mwenyewe katika kumwongoza kuelekea kwenye baraka kubwa. He, judged everything by outward circumstance. Everything by outward Alikuwa anampima mambo yote kwa kuangalia mazingira yake ya nje. And didn't see the hand of God in anything. Na kwa hiyo hakuona mkono wa Mungu katika jambo lolote. Some Christians too easily start blaming the devil when they encounter difficulties. Wakristo wengine wanapoingia katika matatizo huanza kwa urahisi tu kumlaumu Shetani. The scripture says. Neno la Mungu linasema. In everything. Katika kila jambo. Give thanks. Tushukuru Mungu. For this is the will of God. Kwa sababu haya ndiyo mapenzi ya Mungu. In Christ Jesus. Katika Kristo Yesu. Concerning you. Kukuhusu wewe. He loves you. Anakupenda wewe. And as with Jacob, na kama vile ilivyokuwa Yakobo, so with you. Ni vile vile kwako wewe pia. He will continue to work in your life. Ataendelea kufanya kazi katika maisha yako. To bring you into the fullness of his blessing in Jesus Christ. Ili kukuletea baraka timilifu katika Kristo Yesu. God is not there to fulfill our dreams. Mungu hayuko pale ili kutimiza matarajio yetu. Or our ambitions. Au hata mipango Or yetu. Or even our plans. Hata katika mipango yetu. What is what in your life? Lakini wewe utaweza tu kuelewa nini ni nini katika maisha yako. And your circumstances. Na katika mazingira yako. By offering yourself as a living sacrifice. Pale tu utakapojitoa maisha yako kama dhabihu iliyo hai. Completely and without complaint or condition. Kwa ukamilifu na pasipo malalamiko na au masharti kwa Mungu. To God daily. Kwa Mungu kila siku. Unjustly thrown into prison. Pasipo haki akatupwa gerezani lakini, lakini mwisho wa hayo yote yeye alisema nini? In Genesis chapter 50. Katika Mwanzo sura ya 20, 20. mstari wa, ya wa, ishirini. Mwanzo sura ya hamsini mstari wa ishirini yeye anasema maneno haya ya ajabu, But as for you, Anasema, nani? Kweli, you thought evil against me, mulikusudia mabaya kinyume na mimi, but God meant it unto good, lakini Mungu aliyakusudia kuwa mema, to bring to pass as it is this day, ili itokee kuokoa kama ilivyo leo, to save many people, kuokoa taifa kubwa It says inasemwa, that the word of God tried Joseph, inasema neno la Mungu lilimjaribu Yusufu, as he was in prison, alipokuwa kwenye gereza. He had a word a dream from God, alisikia neno ndoto kutoka kwa Mungu, but he needed faith and patience, na ilitaka uvumilivu pamoja na imani, patience and faith, imani pamoja na pamoja na uvumilivu. It says the word of God tried him. Inasema kwamba neno la Mungu lilimjaribu yeye. So the fulfillment hesitated. Kwa hiyo ule utimilifu ukasita. It seemed like he had to wait a long time. Ilionyesha kama vile anapaswa kungoja kwa muda mrefu. And the word of God tries us in Inakisha, this way. Neno la Mungu vile vile linatujaribu sisi kwa njia hiyo hiyo, to see if our heart, kuona ili mioyo yetu will remain, inaweza kubaki in trust, katika kutegemea Trust in God katika kumtegemea Mungu, this period of time, katika muda huu, where we are tried, wakati tunapojaribiwa, is to deepen our faith and trust in him, inatupasa e, kuzamisha imani yetu na kumtegemea yeye, so that, ili kwamba, we discover him, tunamgundua yeye He, to discover him himself, kumgundua yeye mwenyewe, a blessing much deeper baraka zilizo ndani zaidi, than the outward circumstances kuliko hata mazingira yetu ya nje. But he was patient, lakini yeye alikuwa mvumilivu. Joseph recognized the hand of God in all his circumstances. Yusufu aligundua mkono wa Mungu katika mazingira yake yote. Not everything was right Sio that happened to Joseph. Sio mambo yote yaliyomtokea Yusufu yalikuwa sawa. Wrong things happened to Joseph. Mambo yasiyo ya kweli yalimtokea Yusufu. He had to suffer things. Alipitia katika mambo ya mateso. Endure things. Alivumilia. Be patient. Na kuwa mnyenyekevu. But he committed his life and soul to God in all things and worshipped him. Lakini yeye alikabidhi maisha yake na roho yake kwa Mungu katika mambo yote na akamwabudu Mungu. He didn't fight. Hakupambana or manipulate his circumstances, au kufanyia ushawishi katika mazingira yake, to get what he wanted, ili kupata kile ambacho alikuwa anakitaka apate. That's very important, hiyo ni kitu cha muhimu sana. Some people, watu wengine, don't have the patience, hawana uvumilivu, to let God work in them, ili kumruhusu Mungu afanye kazi ndani yao. God worked on his behalf Mungu, Mungu alifanya kazi kwa niaba yake to bring him into the fullness hili, of his blessing. Ili kumletea utimilifu wa baraka zake. And God will do that for you Na Mungu, and for me. Basi Mungu anaweza atakwenda kufanya hayo kwako wewe na kwangu mimi pia. If we put our faith Kama, and trust completely in him. Kama tutaweka imani yetu na matumaini yetu moja kwa moja kwake yeye. May God bless you. Mungu akubariki.